Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียู I3 7100 ลงวินโดว์ 11 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีพียู I3 7100 ลงวินโดว์ 11 ไม่ได้

ซีพียู I3 7100 ลงวินโดว์ 11 ไม่ได้ บอร์ด Asus B150M-A ram 8Gb การ์ดจอ Gtx 750Ti ssd samsung256 Gb งง ใครรุ้ช่วยตอบด้วยคับ

เท่าที่เห็น cpu ต้องเจน 8 ขึ้นไปนะครับ

Comment

Originally posted by KVY13 View Post
      เท่าที่เห็น cpu ต้องเจน 8 ขึ้นไปนะครับ
      คงได้เวลาซื้อคอมพ์ใหม่แล้ว Thank U

Comment

ลงได้สิ
        https://www.google.com/search?q=windows+11+cpu+ไม่รองรับ
        Last edited by taiseller; 19 Oct 2021, 16:20:28.

Comment

ตามด้านบนเลยครับ ลงได้ เครื่องผม Gen4 เอง

Comment

คห.ที่ตอบว่า ลงได้ เเต่ถามว่า ลงเเล้วมันง่ายขนาดไม่ต้องปรับเเต่งอะไรเลยหรอ ก็ตอบว่า มันก็ต้องยุ่งยากเเทนที่จะเสียบเเฟชไดว์ mediatools แล้วลงได้เลย
            สำหรับผม ถ้าลงไม่ได้ก็ใช้ win10 ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร ถ้าไม่นับเรื่อง mod ที่ยุ่งยาก
            กขกท. ก็คงไม่มานั่งทำ มีตังประกอบใหม่ง่ายกว่า ผมใช้ ryzen 5600x rtx3060 ผมยังเล่น win10 อยู่เลย ไม่มีความจำเป็นจะต้องย้าย

Comment

gen. 8 health tool ยังไม่ให้อัพเดทเลย บอกให้ไปป่วน bios ก่อน ลองโหลด .iso แล้วอัพเดตจาก .iso ลองแล้วลงได้

Comment

ลงง่าย ๆ เลยครับ สบาย ๆ
                แต่อย่าเพิ่งมาเลย 11
                รอให้มันเข้าที่เข้าทางกว่านี้

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                  ลงได้จริงๆ ด้วย ลองบ่ายวันนี้เอง คอมเก่าผม i7 2600k บอร์ด P67 ก็ว่าเก่ามากแล้วนะ ผ่านเฉยเลย ใช้งานแทบไม่ต่างจากพวกใหม่ๆ ที่มี TPM 2.0 แต่อย่างใด

Comment

Working...
                  X