Announcement

Collapse
No announcement yet.

avast! pro สแกนแล้วช้ากันบ้างมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• avast! pro สแกนแล้วช้ากันบ้างมั้ย

คือตอนนี้ผมเปลี่ยนจาก kaspersky มาเป็น avast pro ลองใช้ดูก้อโอเคนะแต่เวลาสแกนมันช้าๆ(ถึงมากที่สุด)อยากถามว่า คนที่ใช้ avast นี่สแกนกันช้ามากปะครับ

ไม่ได้เรื่องเลยครับ

Avast Pro 4.xx ไม่ได้เรื่องเลยครับ หากจะเทียบกับ Eset Nod32 ยังดีกว่า10เท่าครับ
    เท่าที่เคยใช้มาก็มี
    1.Avast Pro 4.1 - 4.x สรุป ไม่ได้เรื่องอัพเดททุกวันก็จริง แต่ไม่รู้จักไวรัสที่ร้ายแรงกับเขาบ้างเลย แบบว่าเครื่องติดเชื้อแล้วมันก็ยังไม่รู้ตัว ส่วนมากAvast จะแพ้โปรแกรมพวกที่สามารถเจ็นไวรัสขึ้นมาเองได้
    2.Avira Premium Suite หนักเครื่องมาก มันชอบคิดว่าไฟล์ pacth,crack,trainer ที่ไม่มีพิษภัย เป็นอันตรายต่อระบบ แถมเจอปุ๊บบล็อคปั๊บ (บล็อคมั่วมากแอะอ่ะเป็นบล็อค) แต่ไอ้ที่ควรจะบล็อคกับไม่รู้จัก (พอกันเลยกับ Avast Pro)
    3.Eset Nod32 Antivirus และ Eset Smart Security Suite 80% ตั้งแต่ใช้มาเครื่องยังไม่เคยพังเร็วเลย เป็นโปรแกรมที่รู้จักไวรัสตัวสำคัญๆมากพอควรแต่ยังไม่มากพอครับ ยังไงถ้ามีมันในเครื่องก็อุ่นใจมากครับ

มีต่อ....

Comment

4.นอร์ตัน อันนี้ใช้ได้ดีเหมือนครับแต่ก็ต้องใช้ของแท้เท่านั้นมั้งครับ เป็นอันว่าคงต้องเสียตัง
      5. Mcfee แน่นอนครับ เหมือนมีหมอ(ดู)อยู่ในเครื่อง ไม่ได้ช่วยอะไร
      6.AVG สมแล้วที่ชื่อ(อะเวจี)แบบนี้
      5.บิทดีเฟ็นเด้อ Bitdefender Total Security 20xx แน่นอนครับว่ามันต้องหนักเครื่อง แต่โอแคเหมือนกัน

Comment

Working...
      X