Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมแอนตี้ไวรัส McAfee

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมแอนตี้ไวรัส McAfee

จู่ๆ หลานผมมันซื้อโปรแกรมแอนตี้ไวรัสของแท้ที่ชื่อ McAfee มาติดตั้งให้(ไม่ถามน้ามันเลย) แล้วทีนี้มันเด้งเตือนโปรแกรม utorrent ตลอดเลย ทำยังไงให้มัน ignore utorrent ได้บ้างครับ

ลบทิ้ง
    ใช้ panda dome เบาเครื่อง

Comment

ใช้ที่มันติดมากับวินโด 10

Comment

จะลบทิ้งก็กะไรอยู่ มันอุตส่าห์ซื้อมา มีทางแก้ทางอื่นมั้ยครับ

Comment

ตอนแรกว่าจะซื้อ เลยลองใช้แบบ trial ดูก่อน ไม่ชอบเหมือนกัน จับไวรัสไม่ตรง เปิดโฟลเดอร์สแกนไฟล์ช้า จนดูเหมือนหน่วงเครื่อง
          ติดใจ kaspersky ใช้เป็น10ปีแล้วครับ

Comment

Originally posted by reconnang View Post
            ใช้ที่มันติดมากับวินโด 10
            ใช่ครับ window defender ที่ติดมากับ window 10 เนี้ย ดีอยู่แล้ว

Comment

ส่วนตัว ไม่คิดจะใช้ window defender
              มันเตือน utorrent เรื่องอะไรละ มันยกเว้นได้แหละ แต่ไม่เคยใช้ McAfee ตั้งไม่เป็น

Comment

น่าจะตั้งให้มันยกเว้นตัวแอปนั้นได้นะ ส่วนใหญ่แอนตี้ไวรัสหลายๆ เจ้าก็ตั้งได้

Comment

ถ้าเสียดายใช้ให้เบื่อก่อนค่อยลบไปใช้อย่างอื่นครับ วิธีเพิ่มข้อยกเว้น

ส่วนตัว ESET Internet Security ถือว่าเบาสบายเครื่องเลย ใช้ฟรี30วัน หมดอายุก็ไปลงใหม่ใน vmware แล้วเอา key ออกมาแอดใหม่ถ้าขยันทุกเดือนนะ

Comment

Working...
                  X