Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ไฟล์ล๊อคแบบนี้แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ไฟล์ล๊อคแบบนี้แก้ยังไงครับ

สวัสดีครับ สอบถามวิธีแก้หน่อยครับ
    พอดีผมฟอเมตเครื่องใหม่ แล้วไฟล์ในไดฟ D มันมีรูปกุญแจทุกอันเลยครับ ทำให้เปิดไฟล์ไม่ได้ ขึ้นแบบนี้ ..ๆไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับผม ไฟล์เปิดไม่ได้เลย ขอบคุณครับ

ฟอแมทเครื่องทั้งๆที่ ไม่ได้ปลด bit locker ครับ
    ถ้าไม่มี key เพื่อใช้ปลดจากรอบที่แล้ว ก็งานเสียครับ
    ลองเข้าไปตั้ง bitlocker ดูครับแล้วใช้อีเมล์ของ live, hotmail login ดูอาจจะปลด เพราะวินโดว์ 10 รุ่นใหม่ๆ อาจจะสำรองกุญแจผ่าน microsoft account ครับ

Comment

Working...
    X