Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการทำ sever

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการทำ sever

สวัสดีครับ
    มีเรื่องจะปรึกษาครับ ตอนนี้ที่บ้านใช้โปรแกรม netware เพื่อใช้รันโปรแกรมที่เขียนขึ้นเองใน dos เพื่อควบคุม บัญชีอยู่ครับ แล้วตอนนี้คอมพิวเตอร์เครื่องใหม่ ไม่ support netware แล้วครับ(พึ่งซื้อคอมมาใหม่ ลง windows 10 มองไม่เห็น netware เลย ทั้งข้อมูลและโปรแกรม) อยากจะสอบถามว่าควรจะเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอะไรดีครับ หรือต้องขยับไปใช้ linux หรือ windows sever

รายละเอียดเพิ่มเติม : มี sever 1 เครื่อง ที่รันโปรแกรมที่เขียนขึ้นเอง ใช้ netware เพื่อแชร์โปรแกรมให้เครื่องลูกรันโปรแกรมนี้อีกประมาณ 10 เครื่องครับ

ความต้องการเพิ่มเติม : ต้องการให้เครื่องลูกข่ายใช้ รันโปรแกรมโดยตรงจากเครื่อง sever และ ลง windows 10 ควบคู่ไปด้วยครับ
Working...
X