Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ท่านคิดว่า anti virus ตัวใหนเจ็งสุดจากการใช้งานจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ร่มแดงครับ

Comment

Originally posted by film View Post
      ร่มแดงครับ
      ร่มแดงนี่ผมเห็นเค้าใช้ในโน๊ตบุ๊คกันแยอะเลยนะครับ
      ส่งสัยจะถูกโฉลกกับโน๊ตบุ๊ค

Comment

KIS2009

Tep Tep

แต่ไม่รู็วิธี Update

Comment

ร่มเเดงอีกเสียง
          แต่ไม่ใช่ตัวฟรีนะ

เคยใช้อยู่นานเลย
          แต่ตอนนี้หมดอายุเลยเปลี่ยนมาลอง AVG ครับ
          แต่ยังใงผมก้อว่าร่มเเดงดีก่า
          ราคาเท่าไรไม่รู้นะ

Comment

ไม่ใช้ antivirus มานานแล้วครับบบบบบบบบบบ

Comment

NOD32
              AVG
              ใช้อยู่เท่านี้ครับ แล้วก็ทำการปิด auto run ของ window
              ทำการ scan ทุกอย่างก่อนที่จะรับมาเข้าเครื่อง (รวมทั้ง file จาก msn ที่เพื่อนๆส่งมา)

Comment

จากที่ใช้งานมา
                Avira Premium Security Suite < ไม่เห็นไวรัสบางตัว แบบทดสอบไวรัสแบบง่ายๆมันมองไม่เห็นซะงั้น
                Nod32 Smart Security < มองไม่เห็นไวรัสบางตัว แต่ไม่เคยโดนไวรัสเล่นงาน
                BitDefender Total Security 2009 < ลงแล้วเครื่องอืดไปเลย ขยับอะไรแทบไม่ได้ ยังหาสาเหตุไม่เจอ
                Kaspersky Internet Security 2009 < บล็อคเวบต้องสงสัย ตรวจจับไฟล์ที่น่าสงสัยได้ดี

Comment

ขอบคุณจากใจจริงครับเพื่อน overclockzone รักจริงให้ตาย ผมภูมิใจใด้อุดหนุนของลิขสิทอีกอันครับ

Comment

BIT DEFENDER

Comment

Kaspersky ครับ เพราะผมเคยลง NOD32 อัพเดทไวรัสเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วก็ลบไวรัส 2 ตัวไม่ได้นั่นก็คือ nvmini.sys กับ linkinfo.dll 2 ตัวนี้ผมปวดหัวกะมันมาก เพราะมันทำให้บู๊ตเครื่องช้า และเปิดโปรแกรม Core Temp ไม่ได้ แต่พอลง Kaspersky เท่านั้นละแสกนหายเลย รีสตาร์ทเสร็จก็เปิดโปรแกรม Core Temp ได้ แต่ผลที่ได้คือ เครื่องจะรู้สึกหน่วงๆ เพราะตัวโปรแกรมนี้ ผมก็เลยลบ Kaspersky ทิ้งไปซะ และก็ลง NOD32 ใหม่ เท่านี้เครื่องก็ลื่น ไวรัสที่ว่าก็ไม่มี อิอิ จบข่าว

Comment

ขอบคุณอีกครั้งเด้อ

Comment

ใช้แต่ฟรีแวร์ครับเลยดันเฉยๆ

Comment

NOD32 v.3 อัพเดทได้แต่ก็เข้ามาจนได้
                            Kaspersky ทำงานดีคับ แต่เครื่องจะหนักบางช่วง
                            AntiVir PersonalEdition Premium ร่มแดงจับได้เกือบหมดแต่ก็ยังหลุดเข้ามา
                            avast ตัวนี้ก็ดี ของฟรีด้วย แต่ถ้าวันไหนเจอไฟล์ต้องสงสัย SCAN นานมาก
                            BitDefender ตัวนี้ดีคับ เจอไวรัสที่ไหนลบเกลี้ยง งานก็เลยไปด้วย (หากจะใช้ตัวนี้ต้องเป็น แบบ Advance ) ,มิงั้นงานเข้าแน่ๆๆ

ที่กล่าวมาเป็นเหตุผลส่วนตัวครับ ใช้มาเอง ไม่มีบรรทัดฐานอะไรแน่ชัด ท่านอื่น ๆ อาจจะว่ามันไม่เหมือนกับเขาก็ได้
                            ส่วนตัวผมแนะนำ Kaspersky

Comment

bit defender กับ Kasละกัน

Comment

kas ดีสุดมั้งสำหรับผม

เสียอย่างเดียว

เปลี่ยน Key โครตบ่อยเลย เลยไม่ใช้มันละ - -

Comment

Working...
                                X