Announcement

Collapse
No announcement yet.

wi fi windows vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wi fi windows vista

ขอความช่วยเหลือที่ครับ เมื่อก่อนผมเคยเข้า wi fi ที่บ้านได้น่ะครับแต่พอไม่กี่วันที่ผ่านมาเครื่องผมมันค้างตอนบูตเครื่อง ผมเลย retrore มัน อาการ ค้างก็หายไปครับ แต่มันเข้า wi fi ไม่ได้ครับเราต้องเข้าไป set อะไรใหม่หรือเปล่าครับ ตอนแรกมันจะขึ้นว่า
    ผมก็เลือก connect ตรง G604_wireless แล้วมันก็จะขึ้นดังนี้
    ซึ่งโดยที่เมื่อก่อนมันเคยเข้าได้เลยครับไม่รู้ผมต้องไป set อะไรเพิ่มหรือปล่าครับ
    แล้วผมก็ลองลือก
    connect anyway มันก็จะขึ้น
    แล้วผมก็จะเลือก diagnose the problem แล้วมันก็จะขึ้น
    ผมก็เลือกไปอีกว่า click for information on troubleshooting low wireless signal
    quality problems แต่เมื่อก่อนแค่ 2 ขีดนี้ผมก็ต่อได้น่ะครัยใครรู้ช่วบอก ผม ทีครับขอบ
    คุณครับ

Driver ลงครบม่ายคับท่าน

Comment

สัญญานมันอ่อนเกินไปมั้งครับท่าน
      (2 ขีด แต่ -db มันอาจต่ำกว่าแต่ก่อนก็ได้นะครับท่าน)

Comment

ลองย้ายที่หลายครั้งแล้วครับ แล้วไดร์เวอร์ ไม่รู้หายหรือเปล่าครับเดียวลอง หาใน web ดูก่อนครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองลง driver ทับดูสิครับ น่าจะช่วยได้

Comment

ลองลงดูแล้วครับ

แต่ที่ไป load ใน web acer มันเป็นตัวของ xp น่ะครับแต่ผมลองมาเล่นที่ โรงงาน เล่นได้ครับแต่ว่าไปเล่นที่บ้านไม่รู้เล่นได้หรือเปล่าครับ เดียวจะไปลองดูครับขอบคุ๊ครับ

Comment

Working...
            X