Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด DVD มาดูแล้วมันเป็นไฟล์แยกๆมาแบบนี้ จะเปิดดูใน PowerDVD8 ยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด DVD มาดูแล้วมันเป็นไฟล์แยกๆมาแบบนี้ จะเปิดดูใน PowerDVD8 ยังไงเหรอครับ

ไอ้เปิดมันก็เปิดได้อยู่ครับแต่มันไม่ประติดประต่อครับ

ปกติใช้ KMPlayer ครับ แต่ไม่รู้ว่ามันให้ Sound card ถอด DTS Dolby ได้ป่าว

แต่ผมลองใน powerDVD แล้วฟังเสียงนี่สุดยอดเลยครับเสียงระเบิดซ้ายขวา เสียงมิดไซน์บินข้ามหัวไปเลย

แต่ดูกับ KMPlayer มันไม่เป็นเหมือน PowerDVD อะครับเสียงมันไม่แยกซ้ายขวาหน้าหลังแบบชัดๆ

ก็เลยอยากถามวิธีเซ็ทค่าให้ KMPlayer แบบให้เสียงออกมาแบบเทพๆแยกซ้ายขวาหน้าหลังได้ชัดขึ้น

หรือถ้าทำไม่ได้

ก็ขอวิธีทำให้ไฟล์ DVD ที่ผมโหลดมามันดูใน powerDVD แบบประติดประต่อไหลลื่นได้ ก็จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับบบบบบบ
    Last edited by Delivery69; 13 Aug 2008, 13:49:54.

เออ ผม จะ บอก ว่า คุณ ลองทำแปป นี้ นะ ลอง เอาไฟร์ Vidfo_TS .BuP fle ลอง เปิด ตัว นี้ โดย ใช้ KM โดย คลิกขวาที่KM แล้วกด เปิด แล้วไป ที่เปิด ไฟร์ DVD นะ แล้ว ใส่ ไฟร์ Vidfo_TS .BuP fle นี้ ดู มัน จะ เล่นแบบ ที่อยู่ใน แผ่น นะ ไม่ได้ยังไง ก็ บอกละ กัน

Comment

Originally posted by shadowredd View Post
      เออ ผม จะ บอก ว่า คุณ ลองทำแปป นี้ นะ ลอง เอาไฟร์ Vidfo_TS .BuP fle ลอง เปิด ตัว นี้ โดย ใช้ KM โดย คลิกขวาที่KM แล้วกด เปิด แล้วไป ที่เปิด ไฟร์ DVD นะ แล้ว ใส่ ไฟร์ Vidfo_TS .BuP fle นี้ ดู มัน จะ เล่นแบบ ที่อยู่ใน แผ่น นะ ไม่ได้ยังไง ก็ บอกละ กัน
      วิธีนี้ผมทราบแล้วครับ หรือไม่ต้องทำอย่างท่านก็ได้ครับแค่เปิดโปรแกรม KMPlayerขึ้นมาแล้วลากไฟล์ VIDEO TS IFO File (ไฟล์แรกเลยอะครับ)ไปใส่หน้าจอโปรแกรม KMPlayerเลยก็ได้ครับมันก็จะเล่นเหมือนใส่แผ่น DVD ครับ

แต่ก็ขอบคุณมากครับบ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

powerDVD ก็ไหลลื่นนะ ผมก็ก๊อป DVD มาดูใหนเครื่องเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
            วิธีนี้ผมทราบแล้วครับ หรือไม่ต้องทำอย่างท่านก็ได้ครับแค่เปิดโปรแกรม KMPlayerขึ้นมาแล้วลากไฟล์ VIDEO TS IFO File (ไฟล์แรกเลยอะครับ)ไปใส่หน้าจอโปรแกรม KMPlayerเลยก็ได้ครับมันก็จะเล่นเหมือนใส่แผ่น DVD ครับ

แต่ก็ขอบคุณมากครับบ

ผมก็ทำเหมือนทั่น แต่เรื่องเสียงผมเลือก ใน audio> audio renderer แล้วก็เลือกเป็นของ PowerDVD อ่ะครับ
            ปล.ผมใช้หูฟังบ้านๆนะ มิได้หูเทวะอะไร

Comment

ผมก้อเปิดใน powerdvd 8 ปกตินะ ไฟร์แบบนี้แหละ ตอนเลือกไดร์ก้อเลือกแบบที่ให้เลือกไฟร์ใน harddisk แล้วก้อเลือกที่ Folder ที่เก็บไฟร์ไว้ก้อเปิดตามปกติ แต่ถ้าเป็น powerdvd 7 จะต้องสร้าง Folder Video_TS ก่อนแล้วเอาไฟร์ทั้งหมดไปเก็บไว้ในนั้น แล้วค่อยเปิด อย่าให้เป็นภาษาไทยนะครับ เพราะจะเปิดไม่ได้

Comment

จะเปิดทีละไฟล์หรอท่าน

ไม่ดีหรอก เค้าออกแบบมาให้มันทำงานร่วมกันหลายๆไฟล์ ทางที่ดีเปิดจากแผ่นด้วย P DVD หรือ เปิดจาก แ่ผ่นด้วย KLite Codec ดีกว่ามั้งแทนที่จะเปิดทีละไฟล์

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                  ผมก็ทำเหมือนทั่น แต่เรื่องเสียงผมเลือก ใน audio> audio renderer แล้วก็เลือกเป็นของ PowerDVD อ่ะครับ
                  ปล.ผมใช้หูฟังบ้านๆนะ มิได้หูเทวะอะไร
                  ขอบคุณครับที่แนะนำอันนี้ก็ลองแล้วแต่เสียงมันไม่ดีเท่า PowerDVD อะครับ

Originally posted by k_vijit View Post
                  ผมก้อเปิดใน powerdvd 8 ปกตินะ ไฟร์แบบนี้แหละ ตอนเลือกไดร์ก้อเลือกแบบที่ให้เลือกไฟร์ใน harddisk แล้วก้อเลือกที่ Folder ที่เก็บไฟร์ไว้ก้อเปิดตามปกติ แต่ถ้าเป็น powerdvd 7 จะต้องสร้าง Folder Video_TS ก่อนแล้วเอาไฟร์ทั้งหมดไปเก็บไว้ในนั้น แล้วค่อยเปิด อย่าให้เป็นภาษาไทยนะครับ เพราะจะเปิดไม่ได้
                  ขอบคุณมากครับ โง่ตั้งนานมันต้องทำแบบนี้นี่เอง
                  Last edited by Delivery69; 13 Aug 2008, 13:50:35.

Comment

ผม ใช้ Media Player Classic ดูอะ เวลาดู ผมลาก ทัง โฟเดอร์ ไป วาง บน Media Player Classic เลย อะครับ

Comment

Working...
                    X