Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบหน่อย

อยากทราบว่าการแบ่ง พาร์ทิชั่น ในการลงwindowXP ไดร์ฟ c: ควรจะเนื้อที่ซักประมาณเท่าไรดีครับเพราะว่าตอนแรกผมลงไว้ 5GB พอลงwindowเสร็จลงโปรแกรมไปนิดหน่อยเอง low disk spece ซะแระเป็นเพราะผมแบ่งเนื้อที่น้อยไปหรือเป็นเพราะอะไรครับ

เพิ่ม HDD อีกตัวดีกว่าไม๊ครับ ท่าทางจะใช้เยอะ

ตัว Windows ลงครั้งแรกก็กินไปเกือบ 2GB แล้วนะครับ ต้องเหลือไว้ซัก 1gb เป็น Vmem ด้วย เท่ากับเหลือพื้นที่ใช้งานแค่ 2GB เอง

แถมยิ่งใช้ไปนานๆ จะมีไฟล์ขยะแฝงในระบบอีกด้วย

Comment

ครับผม....เรตต่ำสุดน่าจะใช้ประมาณกี่ GB ดีครับ

Comment

HDD คุณมีกี่GB ถ้าขึ้นlow disk spece คือเนื้อที่ในไดร์c ไม่มีที่ว่างเพียงพอที่ขเอาไว้เซฟไฟล์ต่างๆ สมมติว่าHDDคุณมี 80GB ก็ควรจะแบ่งไดร์ c สัก 15GB อย่างน้อย ไดร์อื่นก็แบ่งจากน้อยไปหามากครับผม

Comment

ของผม c:60Gb d:90 ประมานนั้นน่ะ HDD 150Gb ไม่รู้ว่า Drive C ที่ลง Os อ่ะ มันใช้เท่าไหร่ แต่มีคนเคยบอกว่าเหลือไว้เยอะๆ ก็ดี เพราะ มีทั้งไฟล์ขยะ แถว โปรแกรมต่างๆ ที่เราใช้อีก
          แต่ถ้า HDD ของคุณเนื้อที่น้อย ก็ซื้อเพิ่มอีกลูก แยกไปเลยก็ได้ครับผม

Comment

Working...
          X