Announcement

Collapse
No announcement yet.

Email-Worm.Win32.Warezov.at >>> ผมลบมันไม่ได้อ่ะครับช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Email-Worm.Win32.Warezov.at >>> ผมลบมันไม่ได้อ่ะครับช่วยทีครับ

พอดี scan virus ของผมมัน update ไม่ค่อยสำเร็จน่ะครับเปนเพราะไม่ได้ active ป่าวก้ไม่แน่ใจ ผมใช้ kaspersky v.6 อยู่น่ะครับ

อาการไวรัสก้ สั่ง show hidden file แล้วไม่ show น่ะครับ
    ยังไงช่วยหาวิธีทีสิครับ หรือว่า จะขอเปน active code ก้ได้ครับ ^^

เข้า Safemode With Network นะครับ แล้วไปปิด System Restore แล้วก็ ต่อเน็ตใน Safe mode แล้วเข้าเว็บ www.bitdefender.com ไปสแกนออนไลน์ดู หรือไม่ก็ใช้ Antivirus ของคุณนั่นแหละ สแกนดู

Comment

Originally posted by Zero_Master View Post
      เข้า Safemode With Network นะครับ แล้วไปปิด System Restore แล้วก็ ต่อเน็ตใน Safe mode แล้วเข้าเว็บ www.bitdefender.com ไปสแกนออนไลน์ดู หรือไม่ก็ใช้ Antivirus ของคุณนั่นแหละ สแกนดู
      อ่าครับ ขอบคุณครับ
      แต่มันไม่เจออะครับ

ไคเคยเจอตัวนี้บ้างบอกกันหน่อยครับ เด่วเอาข้อมูลมาให้ดูครับ
      Last edited by AAAke; 26 Sep 2006, 17:44:10.

Comment

หา anti virus ใหม่ครับ

Comment

ลองโหลด Bit ไปใช้เลยครับ ผมใช้มาไม่มีปํญหาเลยครับ virus ตายเรียบ

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=7815

Comment

เดี๋ยวผมส่ง Register Keys ให้วันหลังละกัน ตอนนี้ตัวผมไม่ได้อยู่กับเครื่องส่วนตัว

Comment

ถ้ามันลบไม่ได้หลังจากปิด System Restore แล้วจิงๆ ละก็ ถ้ามั่นใจว่าไวรัสยังอยู่ ไม่ใช่ลบไปแล้ว แต่ระบบมันเสียหาย ก็ลองเอาชื่อไวรัส ไป Search หาใน Google สิครับ คุณบอกว่าสแกนไม่เจอ ผมเดาว่ามันคงโดนลบไปแล้วละมั้ง แต่ว่า Register ที่ไวรัสมันทำไว้ ยังไม่กลับสู่สภาพเดิม ลองหาวิธีแก้ Show Hidden file ใน Google ดูสิ หรือง่ายๆก็คือ ลง Windows ทับ แบบไม่ต้อง Format เลือก Upgrade แทน หรือ Repair ก็ได้

Comment

Working...
              X