Announcement

Collapse
No announcement yet.

PowerDVD ไม่มีเสียงคับ ทำไงดีรบกวนหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PowerDVD ไม่มีเสียงคับ ทำไงดีรบกวนหน่อยนะ

เปิดหนังแล้วเสียงมันไม่มีอ่ะคับ ของผมเป็น PowerDVD 8 ลงแคร๊กอะไรเรียบร้อยแล้ว

หรือต้อง Set ตรงไหนรึปล่าว ปกติเวอร์ชั่นเก่ามันมี แต่พอลงตัวนี้เสียงหายอ่ะคับ

โปรแกรมอื่นที่ใช้ก็ปกติดีอ่ะคับ เช่น VLC - WMP - Realplayer มีเสียงปกติดี

แต่เป็นแค่ Powerdvd คับ

---ขอบคุณมากๆคับ สำหรับน้ำใจชาว Overclockzone ทุกๆท่าน

ของผมก็คือกันอ่ะครับ สงสัยต้องหาตัวเต็มมาลงใหม่ซะแย้ว

Comment

ยังใช้ 6 อยู่เลย อะ
      ดันไป
      * สงสัยต้องเซ๊ตอะไร ละมั้ง

Comment

ลองเข้าไปตั้งค่าโปรแกรมในส่วนของ Configuration -> ที่หัวข้อ Audio ดูก่อนครับ ถ้ายังไม่ได้ก็คงต้องลงใหม่หรือไม่ก็หาตัวใหม่พร้อมแคร็กมาลงใหม่ครับท่าน

Comment

เพิ่งเจอปัญหาแบบนี้เมื่อไม่นานมานี้เหมือนกัน เฉพาะ PowerDVD อย่างเดียวที่ไม่มีเสียงเวลาเปิดหนังดู(เปิดไฟล์เพลงมีเสียงเฉยเลย) ขณะที่โปรแกรมตัวอื่นๆเล่นได้มีเสียงตามปกติทุกอย่าง ลองถอนโปรแกรมออกแล้วติดตั้งใหม่โดยใช้เวอร์ชั่นเดิมคือเวอร์ชั่น 7 ก็ยังไม่หายงอแง ทำหลายรอบเข้าอาการแย่กว่าเดิมคือเรียกโปรแกรมขึ้นมาใช้งานไม่ได้ซะงั้น สุดท้ายหันไปลงเวอร์ชั่น 8 แทน กลับใช้งานได้ตามปกติมีเสียงครบทุกอย่าง ดังนั้น สรุปว่า ถ้าเวอร์ชั่นเก่ามีปัญหาอย่างนี้แก้ไขด้วยการถอนออกแล้วลงใหม่ก็คงไม่ช่วยอะไร เว้นแต่จะเปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่นมาลงแทน ทั้งหมดนี้ตอบจากประสบการณ์ที่พบมา

Comment

ผมก้อ เป็นครับ วาน ผู้รู้ มาตอบ ที%%

Comment

Working...
            X