Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี vbulletin 4.x ของแท้ที่ไม่ได้ใช้แล้ว จะเอาไปขายได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี vbulletin 4.x ของแท้ที่ไม่ได้ใช้แล้ว จะเอาไปขายได้หรือเปล่าครับ

ผมมี vbulletin 4.x ของแท้ที่ไม่ได้ใช้แล้ว จะเอาไปขายได้หรือเปล่าครับ

ต้องแก้ไขอะไร ยังไงหรือเปล่า เป็นเวอร์ชั่นที่มีทั้ง CMS Forum และ Facebook APP ครับ

https://www.vbulletin.com/en/license-agreement/

หลักๆ ก็อยู่ที่ข้อ 1.1
    1.1 การใช้งาน จำกัด คุณไม่สามารถถ่ายโอนให้เช่าอนุญาตให้ใช้สิทธิ์มอบหมายให้เช่าให้ยืมขายต่อเพื่อผลกำไรแจกจ่ายต่อก่อกวนเผยแพร่หรือแบ่งปันซอฟต์แวร์อื่น ๆ (หรือวัสดุที่เกี่ยวข้องตามซอฟต์แวร์หรือส่วนหนึ่งส่วนใด) โดยไม่ได้รับความยินยอมเป็นลายลักษณ์อักษรล่วงหน้าจาก MH Sub I, LLC dba vBulletin คุณต้องไม่ใช้ซอฟต์แวร์อื่นนอกเหนือจากที่ได้รับอนุญาตจากใบอนุญาตหรือในลักษณะที่ไม่สอดคล้องกับการออกแบบและเอกสารประกอบ หากคุณมีภูมิลำเนาในสหภาพยุโรปโปรดดูที่ส่วนที่ 19

แต่ถ้าจะขายแล้วมีคนตกลงซื้อ ก็คงสุดแล้วแต่ (เพราะเจ้าของสิทธิ์เค้าก็ไม่ได้ตามดูทุกเคสขนาดนั้น)

Comment

ถ้าคนซื้อไป กะทำแค่เหตุเฉพาะกิจเล็กๆน้อยๆ ( บอร์ดเฉพาะกลุ่ม,เว็ปเปิดใหม่,ลองวิชา ) น่าจะขายใด้อยู่ขอรับ

เว็ปเล็กๆบริษัทคงไม่สนใจ แต่ถ้าเว็ปใหญ่โตคนเยอะแบบ ocz นี่น่าจะโดนเมล์มาสอบถามอยู่บ้าง

Comment

Working...
      X