Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้รูปเพิ่ม-ลดเสียง Windows 10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้รูปเพิ่ม-ลดเสียง Windows 10

เวลาดู Youtube แล้วจะเพิ่ม - ลด เสียง มันจะขึ้น ให้เราสามารถหยุด คลิปที่เราดู (ตามวงกลมสีแดง) พอจะมีวิธีเอาออกไหมครับ มันบังเกินไป

รำคาญเหมือนกัน (เพิ่งนึกออกตอนเห็นกระทู้นี้ 555+)
    ตัวนี้เพิ่งมีใน chrome update ไหนซักรุ่น เมื่อเร็วๆ นี้

เพิ่งลองไปหาเล่นๆ เมื่อกี้มีที่ให้แก้ด้วย

ก๊อปไปวาง >> chrome://flags/#hardware-media-key-handling

เลือกให้เป็น disable, ปิด/เปิด chrome ใหม่ = หายแล้ว

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
      รำคาญเหมือนกัน (เพิ่งนึกออกตอนเห็นกระทู้นี้ 555+)
      ตัวนี้เพิ่งมีใน chrome update ไหนซักรุ่น เมื่อเร็วๆ นี้

เพิ่งลองไปหาเล่นๆ เมื่อกี้มีที่ให้แก้ด้วย

ก๊อปไปวาง >> chrome://flags/#hardware-media-key-handling

เลือกให้เป็น disable, ปิด/เปิด chrome ใหม่ = หายแล้ว

ขอบคุณ kaikimao มากครับผม นั่งแก้ทั้งวันทั้งคืน งงไปหมด

Comment

Working...
      X