Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาหนังVCD ซัก 3 -4 เรื่อง ลง DVD แผ่นเดียวใช้อะไรทำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาหนังVCD ซัก 3 -4 เรื่อง ลง DVD แผ่นเดียวใช้อะไรทำครับ

จะเอาหนังVCD ซัก 3 -4 เรื่อง ลง DVD แผ่นเดียวใช้อะไรทำครับ
    ผมลองไรท์จาก Nero เลยมันไม่ให้ทำ จะต้องใช้โปรแกรมไรทำอะครับ อยากให้มันมี เมนูด้วยอะ เช่นจะดูเรื่อง 1 กด1 เรื่อง2 กด2 ทำนองนี้อะครับ

ลองเล่น Ulead VideoStudio ดูครับ ตัดต่อ สร้างเมนู ไม่ยากครับ

เนโรผมก้ใช้นะ มันก็มีเมนูให้เลือกใช้หนิครับ (Nero Vision)

Comment

TMPGEnc DVD Author 3 ทำง่ายดี

nero encode ช้ามากมาย

Comment

nero7 / 8
        E2140 ใช้เวลา 2 ชม. กว่าๆ 4 เรื่อง 4GB

Comment

Originally posted by จิ๋มฉลาม View Post
          TMPGEnc DVD Author 3 ทำง่ายดี

nero encode ช้ามากมาย
          อีกเสียงไม่ต้องเสียเวลาแปลงเป็น.Vob

Comment

ถ้าไม่แปลงไฟล์ก็ไรเป็นไฟล์ข้อมูลเลยครับ

Comment

Originally posted by pumpradit View Post
              ถ้าไม่แปลงไฟล์ก็ไรเป็นไฟล์ข้อมูลเลยครับ
              ไรท์เป็นข้อมูลแล้วเปิดไม่ได้อ่ะครับ

Comment

TMPGEnc ครับ แนะนำเลย

Nero ก็ได้นะครับ แต่ผมเคยใช้แล้วมีปัญหานะครับ เสียงกับภาพไม่ค่อยตรงกัน

Comment

Working...
                X