Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีลบไฟล์รออัพเดทของ Windows 10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีลบไฟล์รออัพเดทของ Windows 10

สวัสดีครับ ก่อนหน้านี้ผมได้เคยสลับมาใช้การ์ดจอ AMD RX580 ครับ
    ตอนนี้ปัจจุบันก็เปลี่ยนมาใช้ GTX 1070Ti เรียบร้อยแล้ว ซึ่งก็ทำการล้าง Drivers ลงใหม่โดยใช้ DDU ตามปกตินะครับ (ล้างหลายรอบมากๆด้วย แอบโรคจิต)

จนเมื่อไม่กี่วันก่อน บิลเกตมันแอบดาวโหลดไฟล์ไว้รออัพเดท (ปิดใน service ก็ยังจะแอบเปิดอีก แหม๊ะ!)
    ทีนี้มันมีไฟล์ที่ผมว่าผมไม่ต้องการด้วยน่ะครับ ตามภาพเลย (เหมือนเป็นไฟล์สำหรับการ์ดจอ RX580)

มันมีวิธีลบไหมครับ? ขอบคุณครับ.

วิธีลบไม่รู้แห่ะ

แต่ที่ update services มันลุกมาจากหลุมใด้ ท่านปิดอันนี่รึยัง ?

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

แต่ที่ update services มันลุกมาจากหลุมใด้ ท่านปิดอันนี่รึยัง ?

จริงแฮะ ผมลืมจริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับ...

กลับเข้าสู่คำถามดั้งเดิมต่อ ผมจะลบไฟล์อัพเดทไม่จำเป็นได้อย่างไรคับ?

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post

เข้าไป tab recovery นั้นยังไงครับ

Comment

Originally posted by model View Post
          เข้าไป tab recovery นั้นยังไงครับ

Comment

ใน disk cleanup ไม่มีเหรอขอรับ

ตอนผมดิสแดง เข้าไปล้างไดร์ C เหมือนจะเห็นแวบๆ ไฟล์อะไรไม่รู้เบ้อเร่อเลย 3 กิกกว่าๆ

Originally posted by model View Post
            run - services.msc

Comment

ใน disk cleanup ไม่มีเหรอขอรับ

ตอนผมดิสแดง เข้าไปล้างไดร์ C เหมือนจะเห็นแวบๆ ไฟล์อะไรไม่รู้เบ้อเร่อเลย 3 กิกกว่าๆ

run - services.msc
              ตอนแรก disk cleanup ไม่หาย...

แต่ลองรีคอม แล้วก็ไม่ได้สังเกต ใช้มาสักพักแล้วมาดูใหม่ หายแจ้งเตือนแล้วครับ

น่าจะทำที่ Disk cleanup ล่ะมั้งครับ (หัวข้อพวกลบไฟล์อัพเดท) แต่ผมใจร้อน คำแจ้งเตือนในตอนแรกไม่หายไปในทันที 55+
              ----- ขอบคุณทุกท่านครับ -----

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X