Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊คมีปัญหาเกี่ยวกับช่อง USB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊คมีปัญหาเกี่ยวกับช่อง USB ครับ

พอดีว่า ช่อง USB ของโน๊ตบุ๊คผม มี 3 ช่อง จู่ๆ ก็ใช้ไม่ได้เฉยเลย ทั้ง 3 ช่อง พอเข้าไปที่ Device manager ตอนแรกมันจะมีเครื่องหมายตกใจ ก็ทำการ update driver software ปรากฎว่าจอฟ้าครับ พอลองใหม่ก็จอฟ้าเหมือนเดิม ก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไง เพราะลองหาใน google เขาก็บอกพออัพเดทแล้วก็ใช้ได้ปกติ ผมก็เลยลบตัวนั้นออกไป โดยการ Uninstall ก็ยังใช้การไม่ได้ ตอนนี้เป็นที่ bluetooth ด้วยครับ ที่พอกด update driver software แล้วขึ้นจอฟ้า พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือว่าต้องลงวินโดวใหม่ พอดีโน๊ตบุคไม่มีที่ใส่แผ่นซีดี แล้วช่อง USB ก็ใช้ไม่ได้ด้วยครับ 555

ลองต่อ usb keyboard แล้วเข้า bios ดูว่า usb keyboard ใช้งานได้หรือเปล่า

Comment

Working...
    X