Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำร้านซ่อมเมนบอร์ด โซนรังสิต อนุสาวรีย์ชัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำร้านซ่อมเมนบอร์ด โซนรังสิต อนุสาวรีย์ชัย

อาการคือ อัพไบออส (แฟลชไบออส) ขึ้น update completed แล้วมันรีสตาร์ท หลังจากนั้นก็หลับไม่ตื่นอีกเลย

M/B Intel DH76CL
    CPU I3 2120
    RAM KINGSTON 4/1600 hyperx fury
    bios ver 0128 ===> 0160 แล้วเดี้ยง T T
    แฟลชโดยการกด f7 ที่หน้าไบออสตอนบูตเครื่อง

สาเหตุที่อัพไบออส เนื่องจากลองใส่ i5 3450 แล้วมันร้อง เลยเข้าใจว่า เวอร์ชั่นไบออสเป็นรุ่นเก่า ไม่รองรับ gen 3

แกะถ่าน เคลียร์ไบออส เปลี่ยรซีพียู แรม ก็ไม่ติด เข้าไปดูในเวบ เจออาการเดียวกัน

ใครพอจะแนะนำร้านที่รับแฟลชไบออสบ้างครับ ผมไปได้ตั้งแต่ รังสิต ถึง ประตูน้ำ

จิงๆๆมันมีหลายวิที่ทีทำนะครับแต่ถอดเมนบอทไปร้านที่ประตูน้ำดูยังครับที่นั้นก้อมีร้านแผงเล็กๆๆเขารับเซ็ดนะลองไปดูครับ

Comment

Working...
    X