Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆคอมก็ไม่มีเสียงครับ ทำยังไงดี win7 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดีๆคอมก็ไม่มีเสียงครับ ทำยังไงดี win7 64bit

ใช้ได้ปกติมาตลอดครับ แต่อยู่ดีๆวันนี้มาเปิด จะหาหนังดู เสียงไม่ติดครับ ทำมานานแล้วไม่ได้ซักที เห้นทีต้องรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ

Comment

ลองอับไดรเวอรเมนบอทสิครับให้เป้นรู่นใหม่นะครับเพื่อจะเจอนะครับบางครั้งอาการแบบนี้เกิดจากโปรแกรมบางโปรแกรมมันอับเดสแล้วมันมองไม่เห้นสเป็คของเมนบอดที่เวอร์ชั้นเก่าเลยเสียงไม่ออกครับ

Comment

คลิีกขวารูปลำโพงข้างล่าง เลือก Playback Devices
        Speakers ต้องอยู่ที่ Realtek High Definition Audio แล้วกด Set As Default
        ทดสอบเสียงกด Configure แล้วกด Test

Comment

Working...
        X