Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมซื้อใหม่ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ(เสียบusb ไม่ติด & ไม่มีตัวอ่านแผ่น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมซื้อใหม่ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ(เสียบusb ไม่ติด & ไม่มีตัวอ่านแผ่น)

ผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ครับเป็น บอร์ด Gigabyte H170 gaming3
    ทีนี้ต้องลงวินโด้เอง ก้ลงจนเสร็จครับ ทีนี้ พอจะใช้งานครับ
    ไม่มีไดร์เวอร์อะไรเลย (ผมไม่ได้ซื้อ ตัวอ่านแผ่นครับ) เลยหาโหลดจากในเนตเพื่อเอามาใส่อีกเครื่อง
    ทีนี้ เสียบ usb เกือบทุกช่องละครับ ใช้งานไม่ได้เลย แก้ไขอย่างไรดีครับ คิดวิธีไม่ออก

Windows 7 ใช่ไหม?

ถ้าใช่ เข้าไปโหลด tool ตัวนี้เพื่อแก้ไขตัวติดตั้งที่ทำไว้ก่อนแล้ว ก่อนเอามาใช้ boot เพื่อติดตั้ง

Windows USB Installation Tool

http://th.gigabyte.com/products/prod...d=5522#utility

Comment

คือช่วยอธิบายทีครับ คือตอนนี้ผมลงวินโด้เสร็จแล้ว แต่ไม่สามารถเสียบ usb เพื่อลงไดร์เวอร์ได้อะครับ

ถ้าทำวิธีนี้คือมันยังไงอะครับ งง

ปล.ตอนลงวินโด้ก้ลงจาก usb นี้แหละครับ แต่พอลงเสร็จมันไม่ขึ้นไดร์ฟ ตอนเสียบusb

Comment

มันเป็นการ patch driver ที่ไม่มีในตัวติดตั้งของ Window 7 เข้าไปใน usb ที่ทำไว้แล้ว

แน่นอนว่าต้องทำการติดตั้งใหม่อีกรอบครับ

Comment

Working...
        X