Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดตระกูล 1151 สามารถลง OS windown 7 หรือ 8 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดตระกูล 1151 สามารถลง OS windown 7 หรือ 8 ได้ไหมครับ

มีพี่ที่ร้านคอมท่านบอกว่าเมนบอร์ด Gen 6 ตระกูล 1151 ไม่สามารถลง Windown 7 หรือ win 8 ได้ไหมครับ เห็นบอกว่าลงได้เฉพาะ windown 10 ขึ้นไป ไม่ทราบเป็นจริงรึเปล่าครับ

ลงได้ครับ เพราะว่าใช้อยู่ windows7

Comment

สำหรับ asus z170 deluxe ถ้าเข้าใจไม่ผิดจากการอ่านคู่มือเมนบอร์ด
      การติดตั้ง windows 7 จะยุ่งยากพอสมควร เพราะการติดตั้งแบบปกติทั่วไป ขณะติดตั้งจะใช้ mouse ไม่ได้
      จะต้องโหลดไดรฟ์เวอร์จากแผ่นไดรฟ์เวอร์ของเมนบอร์ด ไปใส่ไว้ในแผ่น dvd/usb ที่ใช้ติดตั้ง windows 7 ซะก่อน

Comment

Working...
      X