Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผม อยู่ดีดีเสียงไม่มี หาวิธีไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผม อยู่ดีดีเสียงไม่มี หาวิธีไม่ได้

ขอความช่วยเหลือครับ
    ตอนแรกใช้ VGA Onbroad เล่นมีเสียงปกติ
    ผมเอาการ์ดจอแยกมาใส่ หลังจากนั้นเสียงก็หาย ลองกลับไปใช้ออนบอร์ดเหมือนเดิมเสียงก็ไม่มี อยู่ดีๆช่อง Speaker มันขึ้นว่าไม่ได้เสียบสาย
    ลงไดร์เวอร์เสียงใหม่ก็ไม่มี ทั้งที่เสียบไมก์กับลำโพงอยู่ มันก็ไม่ขึ้นว่าเสียบอยู่ครับ
    ตอนนี้เลยลงวินโดว์ใหม่และไดร์เว่อร์แล้วก็ยังไม่ขึ้นครับทั้งที่ก่อนหน้านี้เคยใช้ได้ครับ
    ปล.ไมล์กับลำโพงไม่เสียครับ ถอดมาลองกับเครื่องอื่นแล้วดังปกติ
    สเป็คเครื่อง
    Cpu Phenom X4 440
    Ram 1886 8G
    Hdd 1 T
    Psu Raidmax 450w
    VGA Readon7000serie
    ผมลงวินโดว์ต่อด้วยแผ่น Easy Driver มาเป็นสิบครั้งแล้วไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ
    ตอนแรกคิดว่า รูเสียบที่เครื่องอาจเสียแต่ลองมาเสียบรูด้านหน้าก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลยครับ

คลิกขวาที่ speaker เลือก default ครับ

Comment

Working...
    X