Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบกวนขอไดร์เวอร์ด้วยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวบกวนขอไดร์เวอร์ด้วยครับผม

acer aspire e5-473g wi fi driver win7
    ครับผม หาหมดวันไม่เจอ รบกวนด้วยครับผม
    Last edited by pockyc1; 8 Oct 2015, 16:31:03.

step 1. ถ้าเน็ตผ่าน LAN ได้แล้ว ลองใช้ windows update ครับ มันอาจโผล่มาใน optional

ถ้าไม่มีโผล่มาก็

step 2.
    2.1 ดู Hardware Ids ของตัว WiFi ใน Device Manager
    2.2 เอา Hardware Ids ไปค้นกูเกิ้ลหรือ www.devid.info/en
    จะได้รู้ว่าเป็น WiFi ของยี่ห้อไหน รุ่นไหน (ในเว็บ Acer ให้มา 3 ตัวเลย)
    2.3 ไปหาโหลดไดร์ฟเวอร์มา จะในเว็บ acer, เว็บของยี่ห้อ WiFi, หรืออื่นๆ ในกูเกิ้ล แล้วแต่สะดวก

Comment

2.1 ดู Hardware Ids ของตัว WiFi ใน Device Manager
      ถ้าเรายังไม่ลงไดร์เวอร์มันจะเห็นไม๊ครับ

Comment

Originally posted by pockyc1 View Post
        ถ้าเรายังไม่ลงไดร์เวอร์มันจะเห็นไม๊ครับ
        เห็นครับ อาจเห็นเป็น unknow, network adapter, .....
        และทุกอย่างที่ยังไม่มีไดร์ฟเวอร์ มักจะมีเครื่องหมายตกใจหรือคำถามอยู่

Comment

Working...
        X