Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ Flash Bios ASUS K42Jr แล้วค้าง!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ Flash Bios ASUS K42Jr แล้วค้าง!!!!!

สวัสดีครับ พี่น้องชาวOverclockzone วันนี้ผมมีเรื่องที่อยากจะปรึกษาครับ
    คือผมได้โน้ทบุ๊คของพี่ที่คณะมาให้ช่วยลงระบบปฏิบัติการOSให้ใหม่ครับ
    แต่เห็นว่าเครื่องมันBiosเก่ามากแล้ว แถมตอนบู๊ตก็มีการแจ้งเตือนCheck Disk ตลอดเลย
    ผมก็เลยคิดว่าควรจะอัพเดทสักหน่อยก่อนลงระบบใหม่

ในNoteBookเครื่องนี้จะมีฟังก์ชั่น Easy Flash ของทางASUSอยู่ด้วยครับ
    โดยเข้าไปเปิดใช้งานตรงBios ผมก็เลยทำตามแบบปกติเหมือนที่เคยทำกับเครื่องเพื่อนผมก่อนหน้่านี้
    แต่ปรากฎว่า เครื่องนี้มันดันมาค้างอยู่ที่44%ดังเช่นที่เห็นในภาพ
    ตอนนี้ค้างมาได้12ชั่วโมงแล้วครับ ไม่ไปไหนเลย พอจะมีคำแนะนำหรือวิธีแก้ไขให้ผมได้ไหมครับ
    ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่อยากเอาไปเคลมเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับผม

ขุดๆๆ

Comment

ขุดๆๆ

Comment

ส่งซ่อม

Comment

Working...
        X