Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับปัญหาเกี่ยวกับ Driver Sound ของ Microsoft ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับปัญหาเกี่ยวกับ Driver Sound ของ Microsoft ครับ

คือตอนนี้ ผมใช้บอร์ด GIGABYTE 970A-D3 อยู่นะครับ

ซึ่งตัวซาวด์ในบอร์ดเนี่ยเป็นของ Realtek ใช่มั้ยครับ ซึ่งผมก็ลงไดรเวอร์ไปแล้ว แต่ในรูป อย่างที่เห็น ตัวไดรเวอร์ยังคงเป็นของ microsoft

ซึ่งผมได้ลองทำการลบไดรเวอร์ออกดูหลายครั้งแล้ว เมื่อรีสตาร์ทเสร็จกลับมามันก็ยังใช้ไดรเวอร์ตัวเดิม ไม่ยอมใช้ของ Realtek

ผมทำการเลือกไดรเวอร์เองดังรูปที่ 3 แล้ว แต่กลายเป็นว่าเสียงหาย ต้องกลับมาใช้ไดรเวอร์ของ Microsoft ตามเดิม

ใครพอจะทราบวิธีสลับไปใช้ไดรเวอร์ของ Realtek ได้บ้างครับ ตอนนี้ผมมีปัญหากับเสียงไมค์ช็อตมากๆ จะตั้งค่าลดเสียงไมค์ไม่ได้เลย

ใครที่พอจะรู้ ช่วยผมทีนะครับ งมมาสามวันแล้ว ฮือออ

ถ้าจำไม่ผิดบอร์ด 970A rev แรก ของ กิ๊กเป็นชิพเสียงของ VIA นะครับ ไม่ใช่ Realtek ลองตรวจสอบดูครับ

Comment

Working...
    X