Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยหน่อยครับ คอมผมเปิดแล้วขึ้นหน้าจอ New CPU is inserted in your system

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยหน่อยครับ คอมผมเปิดแล้วขึ้นหน้าจอ New CPU is inserted in your system

รบกวนช่วยหน่อยครับ คอมผมเปิดแล้วขึ้นหน้าจอ New CPU is inserted in your system Press F1 to Run SETUP
    Press F2 to load default valucs and continu ต้องแก้ยังไงหรอครับ
    พอดีผมเอา Harddisk DVD มาใส่ใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

กด F1 เข้า BIOS แล้วก็เซฟครับ

* บอร์ด asus บางทีผมเปลี่ยนแรมมันก็ขึ้นเตือนแบบนี้แหล่ะ (เปลี่ยนแรมแล้วดันเตือนเรื่อง cpu อะไรของมันหว่า)

Comment

ลองแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ

Comment

ถ้าไม่หาย ลอง clear BIOS เลยครับ, อาจจะต้องเปลี่ยนถ่าน BIOS ด้วย

* asus บนบอร์ดจะมี jumper clear CMOS อยู่นะครับ ลองหาดู

Comment

เด๋วลองดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X