Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver การ์ดจอแล้วค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver การ์ดจอแล้วค้างครับ

CPU : Intel I5 4470
    M/B : Gigabyte h97 pro4
    VGA : Nvdia gtx750 2gb ddr5
    PSU : XFX Pro 650
    Window : 7 64bit ultimate

อาการที่เกิดขึ้น
    ก่อนลงไดร์เวอร์ VGA สามารถใช้งานได้ปกติ
    หลังลงไดร์เวอร์ VGA เมื่อใช้งานได้ประมาณ 2 นาที ก็จะเกิดอาการค้าง (แต่เข้าสู่ SAFE MODE สามารถใช้งานได้ปกติ)

สิ่งที่ลองทำแล้ว
    1. ลบไดร์เวอร์เก่าออกหมด แล้วลงไดร์เวอร์ VGA ใหม่ ทั้งจากแผ่นที่ติดมาตอนซื้อ กับโหลดจากเวปเจ้าของไดร์เวอร์ >> อาการยังค้างเหมือนเดิม
    2. ลองลงวินโด้ใหม่แล้ว อาการยังค้างเหมือนเดิม

ช่วยวิเคราะห์ทีนะครับ ว่าปัญหาเกิดจากอะไร
    ในกรณีนี้ Hardware ตัวไหนมีปัญหาไหมครับ หรือเป็นที่ Software อย่างเดียว

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
Working...
X