Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการแสดงผลหน้าจอBiosหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการแสดงผลหน้าจอBiosหน่อยคับ

เมนบอร์ดเป็น Asus Z87-K

คือผมใช้ 2 จอ 1.จอคอม 2.จอทีวี แต่มีปัญหาในการเลือกจอให้เป็นจอหลัก

ผมก็กดเลือกให้จอคอมเป็นหลักไปแล้ว เวลาใช้งานก็เป็นจอคอมเป็นหลักปกติดี

แต่เวลาบูตเครื่องและเข้าหน้า Bios มันดันไปขึ้นที่จอทีวี ต่อให้ปรับเป็นแสดงแค่จอคอมอย่างเดียวก็แล้ว ถอดปลั๊กทีวีออกจากคอมก็แล้ว

หน้าจอคอมผมจะดำตลอด เหมือนมันจะไปแสดงค่าที่หน้าจอทีวีอย่างเดียวเลยทั้งๆที่ไม่ได้ต่อจอทีวี

ต้องแก้ยังไงหรอคับ ขอบคุณครับ
Working...
X