Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดF2เข้าหน้าBIOSของโน้ตบุคASUSไม่ได้ ช่วยผมด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดF2เข้าหน้าBIOSของโน้ตบุคASUSไม่ได้ ช่วยผมด้วยครับ

ผมใช้โน้ตบุครุ่น Asus A435 อยู่ครับ ก่อนหน้านี้ผมกด F2 เข้าไปได้ครับ แล้วลงวินโดว์8.1 x64 ผ่านUSB ก็ใช้ไปใด้สักพัก 3วันต่อมาเลยจะลงวินโดว์ใหม่อีกรอบ แต่รอบนี้กด F2 เข้าหน้าBIOSไม่ได้ ผมเลยรีเครื่องกดมันทุกFเลยรวมทั้งESCด้วย ก็ยังไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ว่าปัญหามันเกิดจากอะไรและมีวิธีแก้อย่างไรครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

ลองทำตามนี้ดูครับ
    เลื่อนเมาส์ไปที่จอด้านขวาให้แถบโผล่ขึ้นมา เลือก Settings > Change PC Settings
    รอหน้าจอขึ้นมาเลือก Update and Recovery > Recovery ตรงหัวข้อ Advanced Startup คลิกที่ปุ่ม Restart
    เครื่องจะรีตัวเอง แล้วขึ้นหน้า Choose an option เลือกหัวข้อ Troubleshoot > Advanced option > UEFI Firmware Setting แล้วกด Restart 1 ครั้ง จะเข้าสู่หน้า BIOS ครับ

Comment

Originally posted by nookpcc View Post
      ผมใช้โน้ตบุครุ่น Asus A435 อยู่ครับ ก่อนหน้านี้ผมกด F2 เข้าไปได้ครับ แล้วลงวินโดว์8.1 x64 ผ่านUSB ก็ใช้ไปใด้สักพัก 3วันต่อมาเลยจะลงวินโดว์ใหม่อีกรอบ แต่รอบนี้กด F2 เข้าหน้าBIOSไม่ได้ ผมเลยรีเครื่องกดมันทุกFเลยรวมทั้งESCด้วย ก็ยังไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ว่าปัญหามันเกิดจากอะไรและมีวิธีแก้อย่างไรครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
      น้ำตาจะไหล ขอบคุณท่านมาในมีนี้ด้วยนะครับ เข้าได้สำเร็จแล้วครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ววว ^^

Comment

Working...
      X