Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆ คอมก็กินแรม70-80% โดยที่ไม่มีโปรเชสอะไรทำงานอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆ คอมก็กินแรม70-80% โดยที่ไม่มีโปรเชสอะไรทำงานอยู่

Originally posted by ChamPSonE View Post
    เพิ่มเติมครับ สรุปเป็นแค่ตอนเล่น BF4 และเป็นตลอดละครับตอนนี้ เข้าเกมไปเล่นมัลติได้สักพักก็เป็นเลย พอออกเกมมาก็เจอแจ้งเตือนแบบนี้

A script on this page may be busy, or it may have stopped responding. You can stop the script now, open the script in the debugger, or let the script continue.

Script: http://eaassets-a.akamaihd.net/bl-cd...03964150.js:86

แต่ถ้าเริ่มกระตุกละออกเลยจะไม่ขึ้นแจ้งเตือนแบบด้านบน ที่มันแจ้งอาจจะเพราะแรมไม่พอก็เป็นได้ครับ เพราะมันกินแรมไป70-80% แบบไม่มีเหตุผล แล้วเจอ BF4 เข้าไปแรมมันคงไม่พอ แต่เกมอื่นไม่เป็นไรนะครับ

รบกวนด้วยครับไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว
    อยู่ๆ คอมก็กินแรม70-80% โดยที่ไม่มีโปรเชสอะไรทำงานอยู่ เป็นแบบนี้มา3-4วันละครับ เป็นแค่ตอนเล่น BF4MP เท่านั้นครับเล่นโหมดเนื้อเรื่องก็ไม่มีปัญหานี้
    หาวิธีแก้ไม่ได้เลยเบื้องต้นผมคิดว่าไบออสเวอชั่นใหม่มีปัญหาจึงเอาเวอชั่นเก่ามาลงก็ไม่หาย
    เหตุผลที่คิดว่าไบออสมีปัญหาเพราะว่าทุกครั้งที่เป็นแบบนี้ผมทำการรีเซทการตั้งค่าไบออสให้เป็นแบบที่เซทมาจากโรงงาน การกินแรมก็จะหายไป
    รบกวนด้วยครับไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ขอบคุณครับ

ปล.ผมได้ลองเช็คเบื้องต้นอุณหภูมิทุกอย่างไม่เกิน50ครับ(เป็นอุณหภูมิขณะเล่น BF4) ถ้าเปิดเล่นปกติจะไม่มีปัญหา เล่น The Crew BF4SP ไม่มีปัญหาครับจะเป็นแค่ตอนเล่น BF4MP เท่านั้น

spec เครื่องที่มีปัญหานะครับ
    M/b : MSI 970 Gaming
    Cpu : AMD FX6350
    RAM : Kingston ddr3 1600 hyperX 2x4
    VGA : Asus 6850 v2
    HDD : WD1TB + SS160GB
    Power : Coolermaster GX650
    Windows 8.1Pro แท้ครับ
    Last edited by ChamPSonE; 17 Dec 2014, 16:43:33.

เพิ่มเติมครับ สรุปเป็นแค่ตอนเล่น BF4 และเป็นตลอดละครับตอนนี้ เข้าเกมไปเล่นมัลติได้สักพักก็เป็นเลย พอออกเกมมาก็เจอแจ้งเตือนแบบนี้

A script on this page may be busy, or it may have stopped responding. You can stop the script now, open the script in the debugger, or let the script continue.

Script: http://eaassets-a.akamaihd.net/bl-cd...03964150.js:86

แต่ถ้าเริ่มกระตุกละออกเลยจะไม่ขึ้นแจ้งเตือนแบบด้านบน ที่มันแจ้งอาจจะเพราะแรมไม่พอก็เป็นได้ครับ เพราะมันกินแรมไป70-80% แบบไม่มีเหตุผล แล้วเจอ BF4 เข้าไปแรมมันคงไม่พอ แต่เกมอื่นไม่เป็นไรนะครับ

Comment

Working...
    X