Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที ขอรับ จะลงวินโดว์ XP 64 บิท หา Driver ไม่พบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที ขอรับ จะลงวินโดว์ XP 64 บิท หา Driver ไม่พบ

ผมตั้งใจจะลงวินโดว์ XP 64 บิท แต่ในแผ่นที่แถมมาไม่มีมาให้ครับท่าน

มีความจำเป็นที่ต้องใช้งาน OS เป็น Windows XP

- เมนบอร์ด ASUS Sabertooth Mark 2

รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำ link โหลด Driver เมนบอร์ดให้ด้วยครับ

ลอง google ดูเจอแต่ตัวนี้ >> SABERTOOTH Z97 MARK 2

ถ้าใช่รุ่นนี้ ที่เค้าไม่แถม driver มา เพราะเค้าไม่ทำ driver support XP แล้วครับ (XP มัน EOL ไปแล้ว)

* อีกอย่างคือกับ Mainboard กลางเก่า กลางใหม่ บางรุ่น/ยี่ห้อ เค้าเอา driver สำหรับ XP ทิ้งไปจากหน้าเว็บเลย
    (เหตุผลเก่า XP มัน EOL ไปแล้ว - เปลืองพื้นที่ เปลืองเวลาในการทำให้ เอาออกไปเลยง่ายกว่า)

* ถ้าไง ลองโหลด Driver ของ 7 x64 มาลองใช้ดูก่อนครับ, อุปกรณ์บางรุ่น driver W7 ใช้กับ XP ได้ด้วย

Comment

Working...
    X