Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ASUS A43SV-VX130D หาไดร์เวอร์ไม่ได้ ลงวินโดว์ XP 32 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ASUS A43SV-VX130D หาไดร์เวอร์ไม่ได้ ลงวินโดว์ XP 32 bit

ผมลงวินโดว์ XP 32 bit หาไดร์เวอร์ไม่ได้

แผ่นที่แถมมามีแค่ Windows 7 64 bit เท่านั้น

รบกวนแนะนำด้วยครับ

รบกวนเซียนช่วยบอกด้วยครับ

Comment

Comment

google >> ASUS A43SV driver xp

ลิ้งค์แรก ได้ครบเลย

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
          google >> ASUS A43SV driver xp

ลิ้งค์แรก ได้ครบเลย
          ขอบคุณมากครับ

Comment

ตามเข้าไปโหลดแล้วครับ

ลง driver xp vga ไม่ได้ แจ้งว่าไม่เข้ากันครับ

Comment

VGA ตามไปเอาจาก google ลิ้งค์สองซิครับ

ไปที่นี่ก็ได้ อันเดียวกัน >> http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1352663

Comment

ตามเข้าไปอ่านและโหลดมาแล้วครับ

ไม่ได้เหมือนเดิม ใช้ Windows XP 32 บิท และ Asus A43SV-VX130d

Comment

Originally posted by Mikesapee View Post
                  ตามเข้าไปอ่านและโหลดมาแล้วครับ

ไม่ได้เหมือนเดิม ใช้ Windows XP 32 บิท และ Asus A43SV-VX130d
                  คุณ superkid เขียนไว้ว่าให้โมไฟล์ NVAM.INF โดยเพิ่ม

%NVIDIA_DEV.0DF4.06% = Section039, PCI\VEN_10DE&DEV_0DF4&SUBSYS_16721043

ใต้บรรทัด [NVIDIA_Devices.NTx86.5.1]

เพื่อให้วินโดว์มองเห็นไฟล์ Driver ครับ ลองทำดูก่อน

Comment

ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้วครับ

รบกวนถามอีกว่า ไฟล์ที่โมแล้ว เป็นรูปฟันเฟือง จะเอาไปใส่ไว้ที่ไหน

เช่น system32 หรือ ส่วนไหน

Comment

Working...
                    X