Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ flash bios แล้ว ติด Start PXE IPV4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ flash bios แล้ว ติด Start PXE IPV4

ช่วยด้วยครับ flash bios แล้ว ติด Start PXE IPV4 คือผมใช้ notebook รุ่น lenovo z580 i5 แล้วผมลงวินโดวให้แล้วเข้าเวปของ lenovo เพื่อไปโหลดไดรฟ์เวอร์ ละดันไปเห็นอัพเดท bios ผมก็เลยโหลด มาลองโดยทีเครื่องผมมีแค่ไดรฟ์เวอร์ wiless ทีนี้พอมันแฟลค เสร็จ รีเครื่องกำลังเข้าก็ขึ้นคำว่าStart PXE IPV4 ละก็เปลี่ยนเปน IPV6 ติดยุตรงนี้นานมาก ผู้รู้ช่วยผมที

รู้สึกว่าจะต้องไปปิดใน BIOS หัวข้อ boot from LAN นะครับ

Comment

Working...
    X