Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับลบ Driver USB 3.0 ไปพอจะแก้ไขอะไรได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับลบ Driver USB 3.0 ไปพอจะแก้ไขอะไรได้ไหมครับ

ตอนแรกผมกำลังแก้ปัญหา Power Surge on hub port ครับ
    เพราะว่าเสียบ flashdrive เข้าไปมันขึ้นแบบนั้น แล้วก็ใช้งานไม่ได้

ไปอ่านเจอแหล่งข้อมูลที่นึง เค้าบอกให้ uninstall driver ตรงส่วนของพวก
    Universal Serial Bus controller ทั้งหมด แล้ว windows ลง re-install ให้เอง

ผมก็จัดเลย ประเดิมตัวแรก Intel(R) USB 3.0 eXtensible Host Controller
    เรียบร้อยครับ เดี้ยงตามระเบียบ keyboard, mouse นิ่งสนิท =="

ผมเลยไปปิดmode USB 3.0 ในbiosไว้ครับ ไม่งั้นจะใช้ usb port ไม่ได้เลย
    ไม่ว่าจะ 2.0 หรือ 3.0

อยากจะรบกวนช่วยแนะนำ วิธีแก้ไขให้ทีครับ ผมลองโหลด driver ตัวนี้มาลง
    แล้วมันขึ้นerrorประมาณว่า เครื่องผมไม่ตรงกับ minimum require อะไรซักอย่างนี้แหละครับ
    (หรือเพราะผม disabled USB 3.0 ไว้ใน BIOS รึเปล่าครับ)

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ

ปล. MB ผม asrock H97M, Windows 7 ครับ
    Last edited by crizift; 13 Aug 2014, 08:52:52.

ลอง โหลด driver ของ asrock h97m มา ยังละครับ usb3 อะ มันไม่น่า จะเป็นปัญหาอะไรมากนะที่จิง แต่ ถ้าไม่ได้ จิงๆ แนะนำให้ ลงวินโด้ ใหม่เลยครับ หา เมาส์ ps2 มาลองเสียบก่อน

Comment

ที่จริงลบไดร์เวอร์ใน program and features ก็น่าจะพอ Universal Serial Bus controller ไม่ได้มีแค่ driver usb มันจะมีพวกไดร์เวอร์ Chipset ด้วย ลงใหม่ชัวสุดครับ

Comment

Working...
      X