Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลื่อนเมาส์ใน bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลื่อนเมาส์ใน bios

สอบถามหน่อยครับ คือเวลาผมเข้า bios ของบอร์ด gigabyte ga 970a d3p
    อะครับ ทำไมเมาส์มันเลื่อนช้ามากๆเลยอะครับ ต้องใช้คีบอร์ดเอา รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

มันจำลองมาครับ ไม่ได้ใช้เป็นของตาย

ของตายใน BIOS ยังไงก็ต้องจิ้มคีย์บอร์ดครับ เมนูมันมีให้กดแค่นั้นเอง เม้าส์แทบจะไม่จำเป็น เพียงแต่เดี๋ยวนี้เขาใส่ฟังค์ชั่นพิเศษใช้เม้าส์พ้อยเตอร์ใน BIOS ได้เพิ่มเข้ามาแค่นั้นเองเพื่ออำนวยความสะดวก(ตรงไหนฟะ?)ครับ

ไม่ได้เสียนะครับ แต่ฟังค์ชั่นใช้เม้าส์มันกาก ใช้คีย์บอร์ดแบบเดิมดีกว่าครับ

Comment

ลอง Update BIOS ดูครับ ผมใช้ GA-Z87M-D3H อัพใหม่เป็น F11b ดีกว่าเดิมครับลื่นมากไม่กระตุกครับ เหมือนใช้เมาส์ปกติ

*ถ้าไม่เคย Update Bios ให้ลองศึกษาให้แน่ใจหรือใช้ช่างคอมทำให้นะครับ เพราะถ้าอัพผิดรุ่น ถึงกับเปิดไม่ติดเลยนะครับ ต้องส่งศูนย์กันเลยทีเดียว

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

Working...
        X