Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับว่าเป็นไร Msi B85g43

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับว่าเป็นไร Msi B85g43

ช่วยดูให้ทีครับ พอดีผมพิ่งซื้อ CPu กับเมนบอร์ด มาใหม่เปิดขึ้นมาก็เจอหน้า BIosอะไรทุกอย่างปกติ พอจะเข้าหน้า วินโด้ก็เจอแบบนี้เลย20140729_000058.jpg 20140729_000058.jpg20140729_000058.jpgปกรทุกแย่างฝหม่หมดยกเว้น HDd ลูกเก่า เพราะข้อมูลงานิอยู่ในนี้น อารการแบบนี้ต้องอัพวินโด้ใหม่หรือใบออสใหม่ถึงหายครับ ผมลองใส่แผ่นซีดีที่ให้มากับเมนบอร์ด มันก็ไม่อ่านไม่บูตให้ มึนติบ เจอแต่ข้อความตามภาพ มันจะให้แต่ปิดเคนื่องอย่างเดียวเลย ขอผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบพระคึุณมากครับ

ไดรเวอร์เมนบอร์ดอันเก่ากับชิบเซ็ตของซีพียูอันเก่าที่ลงใน hdd มันไม่เข้ากับฮาร์ดแวร์ตัวใหม่
    ต้องลงวินใหม่เลยครับ หา hdd ลูกใหม่มาใช้หรือไม่ก็แบ็คอัพไฟล์แล้วฟอร์แมต hdd เพื่อลงวินใหม่

Comment

Originally posted by Carformate View Post
      ไดรเวอร์เมนบอร์ดอันเก่ากับชิบเซ็ตของซีพียูอันเก่าที่ลงใน hdd มันไม่เข้ากับฮาร์ดแวร์ตัวใหม่
      ต้องลงวินใหม่เลยครับ หา hdd ลูกใหม่มาใช้หรือไม่ก็แบ็คอัพไฟล์แล้วฟอร์แมต hdd เพื่อลงวินใหม่

ขอบพระคุณมากคร๊าฟ

Comment

Working...
      X