Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมมันขึ้น " main bios checksum error "

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมมันขึ้น " main bios checksum error "

เบอร์เป็น gigabyte ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรแล้วต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

โปรแกรม bios ตัวหลักเสีย

ถ้าโชว์แบบนี้แสดงว่าเป็นบอร์ด 2 bios (มี main bios ก็ต้องมี backup bios) ก็สามารถเอาโปรแกรม bios จากตัวรองกลับมาใส่คืนได้

วิธีการ >> ลองเปิดคู่มือดูครับ มีแถมมากับกล่อง mainboard

ปล. แนะนำไม่ถูก เพราะไม่แจ้งชื่อรุ่น (Gigabyte ที่มี dual bios มีเป็นร้อยรุ่น )

Comment

รุ่น gaep44 ds3l น่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
      X