Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook asus f202e ลง driver ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook asus f202e ลง driver ไม่ได้

ได้เครื่องมือสองมาครับ
    เดิมๆเครื่องนี้มี windows 8 แถมมาด้วย (แต่มันฝังกับเครื่อง ไม่มีแผ่น ไม่มี keyมาให้)
    ตอนนี้ผมเปลี่ยน hd ไปแล้ว เพราะ hd เดิมที่มากับเครื่องพัง (bad เพียบเลย)
    และได้ลง windows 8.1 โหลด driver จาก web asus มาแล้ว
    แต่ลงไม่ได้เลย จะมีหน้าต่างขึ้นว่าเครื่องนี้ไม่ใช่ asus (จะไม่ใช่ได้ยังไง ก็ที่ฝายังติด asus เลย)

ช่วยทีครับ

ทุกวันนี้เจ้า asus ตัวนี้หลับสบายในกล่องมาครึ่งปีแล้ว (ก็ลง driver ไม่ได้เลยอดใช้)

พาไปให้ช่างลงให้ครับเฉพาะไดรเวอร์อย่างเดียว 300 น่าจะอยู่ ทิ้งไว้เสียดายของ

Comment

ลง windows แล้วติดตั้ง https://driver-booster.th.uptodown.com/windows
      มันจะหา Driver ทั้งหมดให้ครับ กดปุ่มเดียวก็ติดตั้งให้หมดเลย ตอนนี้ใช้ Windows10
      32 Bit แทน เพราะเครื่องผม แรม 2 เพิ่มไม่ได้ด้วย เครื่องลื่นเลย (ผมใช้ SSD)

Comment

Working...
      X