Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus p8p67 evo Flash BIOS ไม่เข้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus p8p67 evo Flash BIOS ไม่เข้า

คือ ผมต้องการ Flash BIOSของบอร์ดตัวนี้อะครับ เพื่อที่จะใส่gen3 แล้วทีนี้มัน Flash ไม่ผ่านอะครับถ้าFlashหน้าBIOSนะ versionล่าสุดของผมตอนนี้คือ 2302 แต่ผมจะ Flash ตัว3602ใส่ มันไม่ผ่านอะครับ แต่ถ้า Flash ใน asus update อะผ่านครับ

แต่มันก็ยังเป็น version2302 อยู่อะ มันไม่เปลี่ยนให้ เลยอยากถามว่ามันเป็นอะไรหรอครับ เนี่ยประมาณนี้ ถ้าFlash ในนี้อะผ่าน แต่ไม่เปลี่ยนversionให้

ขอบคุณครับ

คำอธิบายไฟล์ไบออส version 3207

*Please update Bios twice when update from previous Bios version, then need CLRTC.

เมื่อไหร่ที่อัพเดตไบออสจากรุ่นก่อนหน้านี้ ให้อัพเดตไบออสสองครั้ง และจำเป็นเคลียร์ไบออสโดยการถอดถ่านไบออสด้วยครับ

Comment

Originally posted by low2tech View Post
      คำอธิบายไฟล์ไบออส version 3207

*Please update Bios twice when update from previous Bios version, then need CLRTC.

เมื่อไหร่ที่อัพเดตไบออสจากรุ่นก่อนหน้านี้ ให้อัพเดตไบออสสองครั้ง และจำเป็นเคลียร์ไบออสโดยการถอดถ่านไบออสด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวของลองดูก่อน

Comment

Working...
      X