Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดรเวอร์ usb 3.0 ของ nec หรือ asmedia แล้วกลายเป็น intel ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์ usb 3.0 ของ nec หรือ asmedia แล้วกลายเป็น intel ตลอด

ตามหัวข้อครับ speed transfer ของ intel ช้ามาก และไม่ว่าผมจะลงทับ หรือ uninstall ก่อนลง ก็จะเป็น intel กลับมาเหมือนเดิม ตามรูปwd.jpg

ไม่น่าจะเกี่ยวนะ เพราะคุณลงก็เห็นอยู่ว่าใช่
    แต่ไหงรูปไม่เหมือนของผมด้านล่างเลยครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวอยู่ดี
    Attached Files

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
      ตามนี้ครับ

Comment

ผมปกติครับ ของคุณใช้ ssd แล้วไปตั้งค่าการใช้งาน ssd ตามที่ในเว็บหลายที่เขาสอนไว้หรือปล่าว
        เพราะผมก็เคยไปตั้งค่าตามนั้นแล้วทำให้ผลเป็นแบบที่คุณเป็นอยู่ตอนนี้ ก็เลยแก้โดยลงวินโดว์ใหม่ ตั้งค่า ssd ใหม่แบบที่ไม่เหมือนที่เขาสอนกันนัก

ผมคิดว่าคุณควรลองลงวินใหม่ ถ้าใช้ ssd จะใช้เวลาไม่นาน
        จากนั้นก็ติดตั้งไดร์เวอร์ 3.0 พอลงเสร็จก็ลองย้ายไฟล์ดูนะครับว่าไวขึ้นไหม ผมว่าน่าจะเห็นผลแล้วนะขั้นตอนนี้

Comment

อะไรหรอครับ ssd ขอลิ้งค์สอนด้วยครับ แล้วดูยังไงว่าเครื่องไหนใช้ ssd
          Last edited by billy159; 3 Oct 2013, 00:55:12.

Comment

Working...
          X