Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ driver soundcard xwave a571-t2 ของ yamaha หน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ driver soundcard xwave a571-t2 ของ yamaha หน่อยคะ

คือตอนนี้หนูให้เพื่อนลงคอมใหม่ให้ แต่เห็นเพื่อนว่า sound on board มันเสีย เลยเอาการ์ดเสียง (ให้พี่ชายแอบหยิบโรงเรียนมา) แต่ไม่มีไดร์เวอร์อ่ะคะ ทั้งเพื่อนและพี่ชายพยามหาละ ก้หาไม่ได้เลย วานพี่ ๆ ท่านใดที่เชียวชาญทางด้านนี้ ช่วยหน่อยนะคะ แม่เริ่มจะว่าแล้ว คอมฯไม่มีเสียง T^T
    -
    รายละเอียดของการ์ดเสียงที่เพื่อนจดมาให้นะคะ-
    Yamaha Xwave XG
    ESS Allegro PCI Audio (WDM)
    ES1989S
    FCC ID:LWHA571-T2
    -
    เพิ่มเติม เพื่อนบอกว่าไปปิดชิปใน bios ที่เปงของเสียงออนบอร์ดแล้วค่ะ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านค่ะ

วิธีที่ 1
    - ให้พี่ชายไปถามอาจารย์คอมที่โรงเรียนว่า "อาจารย์ครับ ผมแอบเอาซาวน์การ์ดของโรงเรียนไปใช้ แต่หาไดร์ฟเวอร์ไม่ได้ อาจารย์พอจะมีไหมครับ"

วิธีที่ 2
    - เอา Hardware Ids ของมันไปค้นใน www.devid.info/en (ถ้าหาไม่เป็นดูลายเซนผม)

Comment

ขอบคุณมากคะ
      วิธีแรกคงยาก พี่หนูตายแต่ ๆ >,<
      แล้ว Hardware Ids อ่ะ พอลองกดไปดู มั่ว ๆ นะ
      มันมะมีอ่ะคะ หรือหนูหามะเจอเอง -*-

แก้ไข:เด๋วหนูลองถามพี่ก่อนนะคะ ว่าดูยังไง ขอบคุณมากค่ะ

Comment

Originally posted by meawmoz View Post
        ขอบคุณมากคะ
        วิธีแรกคงยาก พี่หนูตายแต่ ๆ >,<
        แล้ว Hardware Ids อ่ะ พอลองกดไปดู มั่ว ๆ นะ
        มันมะมีอ่ะคะ หรือหนูหามะเจอเอง -*-

แก้ไข:เด๋วหนูลองถามพี่ก่อนนะคะ ว่าดูยังไง ขอบคุณมากค่ะ
        เห็นลายเซนผมไหมครับ บอกไว้ค่อนข้างละเอียดแล้วนะ จะกดมั่วทำไม

Comment

ขอบคุณมากค่ะ
          ได้แล้วเย้ ๆ
          พี่เก่งที่สุดเลย
          ปล.หนูมะเก่งคอมอ่ะ ดูแล้ว แต่ทำไม่เป็นจิง ๆ ให้พี่มาทำให้

Comment

การ์ด ตัวนี้ ใช้กับ win 7 ไม่ได้ไช่ไหมครับ

Comment

Working...
            X