Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่อง driver การ์ดจอ ATI ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่อง driver การ์ดจอ ATI ทีครับ

พอดีผมลง window ใหม่ แล้ว ก้อ ลง Catalyst 7.9 มันไม่สามารถ เข้า ปรับอะไรที่ driver มันได้เลยคับ เป็นแบบนี้ตลอด ตั้ง แต่ ผมลง 7.8 และ 7.9 ผมอยากให้ปรับอะไรได้ก้อ กลับ ไปใช้ ที่มันแถม มากับแผ่น คือ 7.2 ครับ อยาก ทราบ วิธีลงละเอียดๆ แบบให้ ใช้ driver มันได้ สมบูรณ์ ปรับ แต่งอะไรได้อะคับ
    (พอลงCatalyst 7.9 แล้วจะเข้า control center มัน ก้อ บอก ว่า cli.exe error)

-ปล. ขอบคุณคับ ผมใช้ HD 2900XT

ลบตัวเก่าทิ้งออกให้หมด แล้วลงตัวใหม่ครับ

Comment

คับก้อตอนลง window ใหม่ มันก้อให้ลง driver ใหม่ อยู่แล้วคับ ผมก้อ ลง 7.9 เลย มันก้อยังเข้า center control ไม่ได้ (อยากเข้าไปปรับ)

Comment

ใช้วินโดว Sp ไรหรอคับ
        อาจจะลงไม่ครบก็ได้ครับ มีผล

Comment

Window xp Profassinal Ver.2002 Pack2 Dark Edition V.5
          ครับ

Comment

ช่วยทีนะครับผู้รู้ทุกท่าน

Comment

เหมือนผมเลย ผมก็เป็น -*- มีอะไรที่เป็น.exe Error เต็มไปหมดเวลาเปิดเครื่อง - -

Comment

เหมือนกันครับ ERROR เหมือนกันทุกตัว 7.8 7.9 เข้า center control ไม่ได้ซักตัว

Comment

ครับผมก้อสงสัยอยู่เหมือนกันว่า ลงผิดตรงไหน ผู้รู้ช่วยทีจ้า ต้องหาไฟล์ไรมาเพิ่มอะป่าว

Comment

ผมเริ่มสงสัยละ ว่ามันเกี่ยวกับแสกนไวรัส หรือ เปล่า เพราะ ตอนผมลง Demontool pro มันจะใช้งานไม่ได้พราะ Nod 32 ของผมมันไปฆ่าไฟล์บางตัวของมัน ซึ่งมันคิดว่าเป็น สปายแวร์
                    - Nod 32 ของผมอาจจะลบไฟล์บางตัวของ 7.9 ก้อได้ (มั้ง) แต่ก้อต้องรอผู้รู้มาตอบครับ
                    -พอดีผม set Nod 32 ของผมให้มันเจอแล้วฆ่าเลยไม่ต้องบอกกล่าว - -a

Comment

ดันๆ คับ แหะๆ

Comment

ของผมนะครับตอนแรกผมใช้ตัว 7.5 ที่แถมมา เห็นว่ามีตัว 7.9 ออกมาเลยไปโหลดมาใช้

ส่วนวิธีการลงของผมลงทับตัวเก่าไปเลย ก็สามารถรถใช้งานได้ตามปกตินะครับไม่ได้ลบตัว

เก่าออก ลองดูนะลองลงตัวเก่าไปก่อนแล้วลงตัว 7.9 ทับไปได้เลยนะครับ เพราะผมไม่แน่ใจ

ว่าตอนที่ทุกท่านดาวโหลดตัว 7.9 มาได้สมบูรณ์หรือป่าว ลองดูครับ

Comment

เคยลงทับแล้วครับจาก 7.2(จากแผ่นที่แถม)เป็น 7.8 หน้าจอฟ้าเลย ต้องเข้า safe modeไปแก้เ ลยเข็ด ต้องลบก่อนคับค่อยลง

Comment

...
                            1.โหลดไดร์เวอร์ อันไหนมาครับ มันมี 2 แบบให้เลือก อันนึงมี CCC อีกอันไม่มี ขนาดไฟล์จะต่างกันนะครับ
                            2.น่าจะยังมีไดรเวอร์เก่าตกค้างที่เครื่อง ค้นหาแล้วลบให้หมด
                            3.วิธีลบลองค้นกระทู้เก่าๆ ผมเองก็เคยถามไว้เรื่องลบตัวเก่าออก

ปล.ผมใช้ไม่มีปัญหานะครับ ตัวนี้รวมถึงตัวเก่า

Comment

ถ้าเข้า CCC ไม่ได้ ให้ไปโหลด NET Framwork Ver2.0 มาลงครับ

โหลดที่นี่เลย
                              http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

Comment

Working...
                              X