Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash bios ไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash bios ไม่ได้ครับช่วยที

คือว่าผม Flash bios บอร์ด P4P800-X ครับ
    เนื่องจากมันแจ้งว่า Flash not support
    แต่ว่าทีนี้ลงไป Flash แล้วมันฟ้องว่า out of memory บ้าง
    บางทีก็บอกว่าขนาดไฟล์ใหญ่ไปมั้ง ผมไม่รู้จะทำยังไงครับ
    ตอบแก้ปัญหายังไงดีครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

แล้วตอนนี้เปิดเครื่องใช้งานได้ปกติรึปล่าวครับ

ถ้าได้ ลองเช็ค bios กับตัวแฟลช ว่าตรงกับรุ่นรหัสบอร์ดหรือไม่ (rev ของบอร์ด)

แต่ถ้าเปิดไม่ได้น่าจะเคลมครับ

Comment

หาเวอร์ชั่นเดิมมาแฟลตกลับดูก่อนครับ
      แล้วก็ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ด้วยครับ
      ถ้ายังไม่ได้ก็เครมครับ

Comment

ผมโหลดจากเว็บ Asus เลยครับ

Comment

ผมว่า เอาเวอร์ชั่นอื่นมา แฟด ดูครับบ

Comment

Working...
          X