Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแก่ flash bios ผิดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแก่ flash bios ผิดทีครับ

ขอวิธีแก่ flash bios ผิดทีครับ
    acer as 5512 wlmi ครับ flash ผิดทำให้เครื่องไม่ขึ้นภาพเลยครับ
    ดันเอา intel ไป flash atix700 เครื่องเปิดติดนะครับแต่ไม่มีภาพเลยไม่รู้จะแก่ยังไง
    โทรไป acer ก็มีแต่บอกว่าให้ไปที่ acer อย่างเดียวไม่สามารถบอกวิธีการทางโทรศัพท์ได้
    ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมบอกไม่ได้ หรือเพราะว่าจะได้เก็บตัง เพราะเครื่องไม่อยู่ในประกันแล้ว
    แจ้งราคามา 600 กว่าบาท ใครทราบช่วยด้วยนะครับ
    Last edited by authid; 7 Dec 2009, 10:07:18.

ต้องยกไปศูนย์ให้เค้า แงะเอาชิพ BIOS ออกมา Flash ด้วยเครื่อง Flash แล้วค่อยใส่กลับเข้าไป ถึงจะใช้ได้ ไม่มีทางอื่น ราคา 600 ถือว่าถูกแล้ว ถ้าไปร้านโดนที่หลักพัน

Comment

ไม่มีทางอีนเลยหรอครับ
      พอดีเห็นเค้า flash cq40อาการไม่ขึ้นภาพเหมือนกันเลย
      แล้วเค้าflashผ่าน usb ด้วย หรือเป็นเพราะเครื่องมันเก่าไปครับเลยทำไม่ได้

Comment

BIOS Recovery procedures...ลองอ่านดูนะครับ.............

Comment

ขอบคุณมากครับได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวมาแจ้งครับ

Comment

ไม่ได้อ่ะครับไม่แน่ใจว่าทำอะไรผิดหรือป่าวครับ
            ใช้usbหรือเครื่องไม่subport boot usb หรือป่าวก็ไม่รู้
            ถ่าใครจะกรุณาก็ช่วยแปลเป็นไทยให้ทีนะครับ

Comment

WWW.MOOLANDXP.COM ช่วยท่านได้ครับ ขอให้โชคดี

Comment

แก้ไขได้หรือยังครับ
                พอดีไปเจอมา
                ลองอ่านดูนะครับ

http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=13095

Comment

มาอัปเดทให้พังครัป
                  ผมได้เอาเครื่องไปส่ง acer seacon เมื่อวานครับ24-09-09 วันี้-25-09-09 มีพนักงานของ acer โทรมาบอกว่า บอร์ด ของผมเสียครับต้องเปลี่ยนต้วใหม่ราคา 4000 กว่า ประกันแค่ 3 เดือน ผมเลยถามไปว่ามันจะเสียได้ยังไงผม ใช้อยู่ ผมลง windows ใหม่ลงผ่านเสร็จแล้วก็ flash เลยมันจะเสียได้ยังไง เข้าบอกว่ามันไม่มีทางแก้ต้องเปลียน บอร์ด เป็นไปได้หรอครับ ???? งง

Comment

อะไรกันอะครับถึงกะเปลี่ยนบอดเลยเหรอ

Comment

อย่างนี้ต้อง Crisis

Comment

เตรียมข้อมูลไว้แล้วเดี๋ยววันนี้จะไปรับเครื่องกลัมมาลองอองดู

Comment

Originally posted by authid View Post
                          เตรียมข้อมูลไว้แล้วเดี๋ยววันนี้จะไปรับเครื่องกลัมมาลองอองดู
                          ลองดูวิธีที่ทุกคนแนะนำแล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าทำถูกหรือผิด แต่ว่าไม่ได้เลย
                          ถ้ามีใครพอทำได้ ช่วยด้วยนะครับ

Comment

อ่านวิธีการใช้เครื่อง Flash BIOS ที่นี่ครับ
                            http://www.repair-notebook.com

Comment

ยกไปพันทิพย์ครับมีร้านรับซ่อมอยู่ชั้น 2 ใกล้บันไดเลื่อนข้างในครับชื่อ easy com มั้งถ้าจำไม่ผิด
                              รับซ่อมบอร์ดครับ บริการถ้าซ่อมไ่ม่ได้ไม่คิดเงินครับถามราคาก่อนได้
                              เจ้าของร้านคุยดีแนะนำได้ครับ เคยใช้บริการอยุ่ครับ

Comment

Working...
                              X