Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเฟรซ m2n-e เป็น m2n-sli Deluxe ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเฟรซ m2n-e เป็น m2n-sli Deluxe ทีคับ

ขอวิธีเฟรซ m2n-e เป็น m2n-sli Deluxe ทีคับ
    จะลองแล้ว อยากเพิ่มไฟแรมแล้วจะได้ไปต่อ ขอบคุณคับ อิอิ

/f ต่อท้ายคำสั่ง ต้อง Flash ใน Dos นะครับ

Comment

ผมลองโหลดไบออส M2N-sli Deluxe จากเวปasus มาแล้วคับได้ตัว awdflash กับไบออส 0903 แต่มันเป็น .bin ไม่ใช่.rom คับ ผมลองเฟรซตามที่ท่าน amagin แนะนำไว้แต่มันไม่ได้คับ
      พอมีวิธี step by step มั้ยคับ โหลดจากไหนบ้างคับ

Comment

Originally posted by gamerXp View Post
        ผมลองโหลดไบออส M2N-sli Deluxe จากเวปasus มาแล้วคับได้ตัว awdflash กับไบออส 0903 แต่มันเป็น .bin ไม่ใช่.rom คับ ผมลองเฟรซตามที่ท่าน amagin แนะนำไว้แต่มันไม่ได้คับ
        พอมีวิธี step by step มั้ยคับ โหลดจากไหนบ้างคับ
        ต้องใช้ Awdflash ตัวเก่าๆด้วยครับ ลองหาเวอร์ชัน 113 มาลองดูครับ

Comment

ต้องใช้ตัวเก่าๆครับ ผมทำมาแล้วตอนแรกไม่ได้ เพราะ awd ตัวใหม่ๆมันป้องกันการ downgrade ของ bios ครับ ตอนผมแฟลชจำไม่ค่อยได้นะว่า ver ไหน รู้สึกจะ 11.6 นะครับ ลอง serach ในเน็ตดูครับ
          ถ้าหาไม่ได้จริงๆ รู้สึกผมจะเซฟเก็บไว้อยู่ ถ้าหาไม่เจอก็ pm มาละกันครับ ผมจะได้ไปหาดูแล้ว upload ให้
          Last edited by pigletna; 8 May 2007, 23:02:39.

Comment

ตอนนี้ยังเฟรซไม่ได้เลยคับ
            ใช้ awdflash v11.6 ที่คุณpigletna ส่งให้ และใช้ไบออส m2n-sli deluxe 0903
            มันขึ้น unknow flash type? ตอนกำลังจะเฟรซที่ให้กด y/n นะคับ ลองมา6-7รอบแล้ว
            เดี๋ยวจะค่อยๆทำดูคับ สงสัยไม่มีบุญได้ไฟแรง ขอบคุณมากนะคับ อิอิ

Comment

ฮือๆๆ จนปัญญาแล้วคับ
              ลองไล่ downgrade ไบออสตัวเองก่อนเฟรซไป3เวอร์ชั่น3แบบก็ไม่ได้เหมือนเดิม ทั้งลองไบออสตัว deluxe ตัวเก่าใหม่3เวอร์ชั่น แต่ละอันไม่ได้เหมือนกัน
              บางทีมันขึ้นว่า file image ไบออสไม่ matchกัน แล้วบอกว่า downgrade ไม่ได้ทำนองนี้
              ไม่รู้จะทำไงแล้ว สงสัยหมดสิทธิแรง อิอิ
              ใครมี awdflash เวอร์ชั่น 11.3 ช่วยส่งมาให้ผมลองหน่อยนะคับ หาในgoogle ไม่เจอเลย
              ขอบคุณทุกท่านที่อุตส่าห์ช่วยหามาให้คับ T-T

Comment

ใครเคยเจออาการแบบผมบ้างคับ อยากอัดไฟแรมต่อได้ซัก 2V ก็ยังดี
                ไม่รู้จะเฟรซยังไงแล้ว อ๊ากกกกกก.....

Comment

Originally posted by gamerXp View Post
                  ฮือๆๆ จนปัญญาแล้วคับ
                  ลองไล่ downgrade ไบออสตัวเองก่อนเฟรซไป3เวอร์ชั่น3แบบก็ไม่ได้เหมือนเดิม ทั้งลองไบออสตัว deluxe ตัวเก่าใหม่3เวอร์ชั่น แต่ละอันไม่ได้เหมือนกัน
                  บางทีมันขึ้นว่า file image ไบออสไม่ matchกัน แล้วบอกว่า downgrade ไม่ได้ทำนองนี้
                  ไม่รู้จะทำไงแล้ว สงสัยหมดสิทธิแรง อิอิ
                  ใครมี awdflash เวอร์ชั่น 11.3 ช่วยส่งมาให้ผมลองหน่อยนะคับ หาในgoogle ไม่เจอเลย
                  ขอบคุณทุกท่านที่อุตส่าห์ช่วยหามาให้คับ T-T
                  ที่แฟลชไม่ได้ไม่น่าเกี่ยวกับเวอร์ชั่นของ bios หรอกครับ มันแฟลชไม่ได้เพราะตัว awdflash ตัวนั้นๆมันไม่ได้ downgrade bios ลอง search awdflash แล้วโหลดตัวอื่นมาลองดูนะครับ ตัวที่ผมให้ไปอาจจะเป็นอันที่ใช้ไม่ได้ เพราะผมก็โหลดมาหลายอันเหมือนกัน จำไม่ได้ว่าตัวไหนครับ สงสัยตัวที่แฟลชได้ดันไม่ได้เซฟลงเครื่องไว้ครับ

Comment

ลองตัวนี้ดูครับ

http://www.softwarepatch.pl/plik/568...ash_v_864.html

Comment

ผมลองเกือบทุกเวอร์ชั่นแล้วครับยังม่ะได้เยย ตั้งแต่ Awdflash 1.08

Comment

ในที่สุดก็ แง้ๆๆๆๆๆๆ .... สำเร็จแล้วคับ....
                        พอดีไปเจอฝรั่งเค้าโพสต์ตัว awdflash v.1.17 ไว้เลยลองโหลดมาเฟรซดู หุหุ.เรียบร้อย
                        แต่พอเฟรซเสร็จตอนรีบูตจะค้างหน้าไบออสคับ ต้องเคลียจัมเปอร์ cmos 1ทีคับถึงจะเป็นปกติ
                        ตอนนี้กำลังจะไปลองอัดดูนะคับ ยังไงแล้วจะมารายงานผลคับ ขอบคุณคับ อิอิ
                        Last edited by gamerXp; 15 May 2007, 13:31:55.

Comment

ง่ะตัวที่มีในแผ่นไดร์เวอร์หรอครับ ขอผมบ้างซิครับ

Comment

ได้แล้วเหมือนกานครับผม ต้องมี /f ตามหลังด้วย -*-

Comment

Originally posted by MaluY View Post
                              ได้แล้วเหมือนกานครับผม ต้องมี /f ตามหลังด้วย -*-
                              ท่าน หลังจากเฟรซแล้วได้ผลยังไงบ้างคับ ดีกว่าเดิมมั้ย รายงานด้วยนะคับ อิอิ

Comment

Working...
                              X