Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark 7600GS 256m DDR3 ใช้ driver ตัวไหนดีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark 7600GS 256m DDR3 ใช้ driver ตัวไหนดีครับ..

คือ ตอนนี้ ใช้ forceware 93.71 อยู่ ครับ แต่ มีปัญหาเวลา ดูหนัง เช่น พวก power dvd หรือ REal อะครับ เวลาที่กด skip ไป มา หรือ เร่งความเร็วในการดู มันจะขึ้น BSOD มาค่อนข้างบ่อยมาก ครับ เลยอยากรู้สาเหตุว่า เป็น เพราะ driver การ์ดจอ หรือเปล่าครับ

แต่ เวลา ผม เล่น เกมส์ เช่น Resident evil 4, Onimusha3 หรือ Prince of persia มันไม่เป็นไรเลยนะครับ เล่นได้ สบายมาก หรือ เปิด เครื่อง คอมไว้ทั้งวัน ก้อ ไม่เป็นไร แต่ มันจะมีปัญหา แค่ ตรง ดูหนัง นี่ แหล่ะ ครับ

ผมใช้
    Cpu D820
    M/b Asrock 775 dual - vsta
    Ram kingston 512m

เอาตัวล้าสุดลงได้เลยครับ V.97.92 ผมก็พึ่งได้ GF7300GT มาเมื่อคืนเอง (เอาX1600PRO แลกมา)
    แรงสุดยอดเลยตัวนี้ Company of Heroes กระตุกชิป...

Comment

Working...
    X