Announcement

Collapse
No announcement yet.

ิBios ช้า หน่วง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ิBios ช้า หน่วง

ปกติเวลาเข้า Bios เมนูต่างๆ เวลาเราเลื่อนเพื่อจะตั้งค่า มันจะเร็วปกติ คือระบบช้าก็ชั่ง เเต่พอเข้า Bios เเล้วมันจะเร็ว
    เเต่ผมเข้า Bios ได้ เเต่เลื่อนไปมา เมนูต่างๆ มันจะช้าๆ หน่วงๆ มันเกิดจากอะไรครับ ก่อนหน้านี้ตอนได้บอร์ดมาใหม่ๆ จะเร็ว
    อย่าสับสนนะครับ ไม่ใช่ Boot เข้า Bios ช้า เเต่หมายถึง Boot เข้า bios ปกติ เเต่จะใช้งานในเมนูต่างๆ จะเลื่อน ช้า หน่วง
    เคลียร์​ cmos ถอดถ่าน bios ก็ไม่หายครับ

ลองแฟลชไบออสหรือยัง

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ลองแฟลชไบออสหรือยัง
      เดี๋ยวจะลองดู ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X