Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mb lga 1200 b460 gigabyte ผม clear CMOS แล้วไม่บูตไปหน้าใบออสเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mb lga 1200 b460 gigabyte ผม clear CMOS แล้วไม่บูตไปหน้าใบออสเลย

ตอนแรกเข้าหน้าใบออส กำลังลง วินโดวส์ แล้วทีนี่ผมจะลง win 11 แต่ mb. ไม่ลองรับผมจึงไปตั้งค่า ตาม YouTube สอน จากนั้นก็รีเครื่อง คิดว่าจะได้ลง win 11 แล้ว ปรากึว่าหน้าจอดำไปหน้า bios เลย จึงไม่รู้ทำอย่างไร จึงเครียร์ CMOS ทำทุกอย่างทั้ง ถอดถ่านและจั้ม ขา cmos เพราะเข้าใจว่าจะรีเซท ค่าเดิมแล้วปกติ แต่ไม่เป็นผล หน้าจอดำไม่บูตไป bios เลย
    อยากทราบว่า mb เสียใช่ไหมครับ
    เพราะตอนแรกผมไม่ถอดปรักคือ จั้มป์เครียร์มอสเลย
    ​​​
    หรืออุปกรณ์ชิ้นอื่นเสีย การ์ดจอไม่น่าใช้เพราะผมลองแล้วอีกเครื่องปกติ

เคลม ส่งช่าง

Comment

Working...
    X