Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องตั้งค่าให้ ASUS TUF FX504GD บู๊ต ssd m.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องตั้งค่าให้ ASUS TUF FX504GD บู๊ต ssd m.2

สอบถามเรื่องตั้งค่าให้ ASUS TUF FX504GD บู๊ต ssd m.2 ผมตั้งค่า secure boot เป็น disable แล้วแต่ก็ยังไม่มีเมนู CSM Function ขึ้นมาให้ตั้งครับรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตรง Boot option ก็มองไม่เห็น SSD นะครับไม่มีอะไรขึ้นเลย ปกติดน่าจะมี

Comment

ลองถอด hhd หรือ ssd ตัวอื่นออกให้หมดก่อน

Comment

ลองปรับเป็น AHCI ดูครับ

Comment

Working...
        X