Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา Driver การ์ดจอ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา Driver การ์ดจอ ช่วยด้วยครับ

ผมใช้เมนบอร์ด Asrock 775Dual-VSTA แล้วเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Winfast PX 7900GS TDH ในขณะที่เข้าโลโก้วินโดว์ส XP ปรากฏว่าสัญญาณภาพหายไป ขึ้นว่า No Signal จอมืดไปเลยครับ แต่คอมยังดำเนินการตามปกติแต่ไม่มีสัญญาณภาพ

พอลองเข้าวินโดว์ส VISTA สามารถใช้งานได้ปกติครับ ผมเลยลองเข้าไปใน Asrock Support PCI-E เจอว่าให้ใช้ Forceware 91.47 ลองแล้วก็ไม่หาย ต้องทำอย่างไรครับถึงจะใช้ได้กับ Windows XP ตอนนี้ใช้ได้แค่ VISTA

ขอบคุณครับ

ลองแฟลต BIOS ล้าสุดยังครับ เผื่อมันยังไม่รองรับ การ์ดจอ รุ่นสูง ๆ ( PCI-E 4X )

ขอถามหน่อยครับ ว่าคะแนนตู้ปลา CPU ท่านได้เท่าไร ครับ เห็นลากไปตั้ง 3.85 ถ้าจะแรง อยากแรงมั่ง หุหุหุ
    ของผมได้ 10000 นิด ๆ เอง

Last edited by TWK.; 17 Jan 2007, 00:25:02.

Comment

ผมไม่เคยวัดคะแนนแบบนี้ครับ เพราะไม่มีโปรแกรม แต่ดูผล OC จาก Everest ที่คะแนน CPU Queen 2814 ส่วน Memory Latency 85 ns. ก็เร็วแล้วครับ ผมเคย OC ไปได้ไกลถึง 3.96 แต่ SP2004 IDle มันไม่เสถียร สงสัย Voltage ไม่พอ บอร์ดนี้ถ้าตั้ง Auto กับ Enable Speed Step กับ Enable Flexiblity OC ได้แค่ 3.41 เลยต้อง Disable เกือบหมด ส่วนแรมที่ใช้ Bus 800 แต่ทดมาที่ 533

ถ้ามี Link โปรแกรมนี้บอกด้วยครับ ผมอยากเอามาลองทดสอบดู

Comment

Originally posted by JEFFY View Post
        ถ้ามี Link โปรแกรมนี้บอกด้วยครับ ผมอยากเอามาลองทดสอบดู

AquaMark 3

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=673

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X