Announcement

Collapse
No announcement yet.

Scanning Bios Image in Hard Drive ใน DS3 ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Scanning Bios Image in Hard Drive ใน DS3 ช่วยด้วยครับ

ผมใช้ DS3 ยังไม่ทันอัพเดทไบออสเลยครับ แค่ปรับบัส ปรับไฟ แล้วมันก็ไม่ยอมบูต เอาแต่ขึ้นว่า

Scanning Bios Image in Hard Drive
    BIOS Auto-Recovery

แล้วมันก็ดับไป แล้วรีสตาร์ตขึ้นมา แล้วเครื่องก็ติดอยู่แบบนั้น ไม่มีภาพไรเลย พอกดปุ่ม Reset มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ ขึ้น

Scanning Bios Image in Hard Drive
    BIOS Auto-Recovery

แล้วมันก็ดับไป แล้วรีสตาร์ตขึ้นมา แล้วเครื่องก็ติดอยู่แบบนั้น ไม่มีภาพไรเลย

ผมจะทำยังไงดีครับ เค้ารับเคลมไหม หรือว่าเค้าแก้ให้ได้ครับ

ลองเคลียCMOSดูก่อนครับ

Comment

เคลียCMOSก่อนครับ แล้วทำการอัพBios จากนั้นค่อยคล๊อกครับ ผมใช้ตัวนี้อยู่ผ่านฉลุยแน่นอน

Comment

แก้ยังไท่ได้เลยครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...0901#post40901

Comment

Working...
          X